Mỗi tuần một chuyên đề

Tìm nhóm học CMA (chương trình kế toán quản trị Hoa Kỳ)

• Thread starter zozo647
  • Ngày gửi
Z

zozo647

Guest
18/1/14
2
0
0
Ho Chi Minh city
Chào các bạn, mình đang có ý định học CMA, nghe nói ở Việt Nam đã có nơi đào tạo CMA rồi, nên mong muốn kiếm bạn đi học chung, vừa có bạn, vừa học hỏi lẫn nhau cùng tiến, bạn nào có ý định học hoặc muốn lập nhóm học thì đề lại email nha; email mình là: dactv90@gmail.com. Và nếu ai đã học, hoặc có kinh nghiệm học thì cho em xin kinh nghiệm học và thi của các anh chị nha, vì em chưa rõ lắm về mấy vấn đề này lắm.

Chúc mọi người vui.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

themoon612

Sơ cấp
18/7/13
0
2
3
Tp.HCM
Ðề: Tìm nhóm học CMA (chương trình kế toán quản trị Hoa Kỳ)

Mình cũng muốn tham gia, bạn có tài liệu gì không, share mình với. Nghe nói bằng này được các công ty nước ngoài chuộng lắm. Email mình với nhé: thanhhang0612@gmail.com

Z

zozo647

Guest
18/1/14
2
0
0
Ho Chi Minh city
Ðề: Tìm nhóm học CMA (chương trình kế toán quản trị Hoa Kỳ)

Mình chưa có tài liệu gì hết bạn à, nên mới vào đây để nhờ các anh chị giúp nè.

S

seanj

Guest
19/2/08
1
0
1
CT
Chao ca nha, khong biet ban da hoc CMA o dau chua? Theo tim hieu va lua chon, minh da dang ky khoa hoc CMA o Smartrain ben Ly Chinh Thang - Tp.HCM cach day vai thang nhung vi cong viec va gia dinh ban ron nen minh chua hoc duoc (con delay lai do), gio minh cung dang muon chuyen nhuong lai khoa hoc nay cho ban nao co nhu cau, thoi diem minh dang ky da duoc discount 20%, de nhanh chong hon minh se discount them cho ban 3% tren hoc phi minh da dang ky. Anh, chi hay ban nao co nhu cau hoc thi lien he qua email nay (seanjojo11@yahoo.com) de biet them chi tiet nhe! Many thanks.

helpxam

helpxam

Guest
19/9/14
3
0
1
31
Mình cũng muốn học nhóm chứng chỉ này, mình có nhiều tài liệu về nó lắm, cho mình tham gia nhóm vs nha: phat.trangnguyen@gmail.com

B

bacdaucargill

Guest
6/5/15
1
0
1
32
mình cũng có ý định học chương trình này, mình gia nhập nhóm nhé các bạn. bacdaukt@gmail.com.

K

Kế Toán Già

Guest
13/7/15
5
2
3
Phú Nhuận
Các bạn định học nhóm tự học hay nhóm lại đăng ký vậy? Học phí cũng là một vấn đề....bạn nào có nhóm thì vui lòng email cho mình giaketoan@gmail.com Thanks!!!!!!

• Like
Reactions: Huy1193
H

Huy1193

Guest
21/3/16
10
1
3
31
:) Em chào các anh chị, em là Huy, em sinh năm 93.
Hiện em đã ra trường và đi làm được mấy năm rồi (em có đi làm từ ngày em đang còn đi học). Hiện em đang có ý định học lên để nâng cao kiến thức và kỹ năng.
Em có nghe qua cái chứng chỉ CMA của ÚC ấy. Không biết đã có ai học chưa và em có nên theo học không nhỉ?
Em đang phân vân quá :( :(
Mọi người giúp em với nhé.
Em cám ơn!

H

Hệ Thống Kế Toán

Trung cấp
Tùy vào mục tiêu của em em ạ, e nên định hướng rõ cho mình rồi mới quyết định học cái j, tất nhiên học có kiến thức thì sẽ tốt hơn, nhưng cần đúng mục tiêu của mình thì mình mới phát triển nhanh được.
E xác định mục tiêu rồi đến các trung tâm nhờ các anh chị tư vấn có nên học hay không, còn chị thấy tập trung học kiến thức tốt và biết vận dụng kiến thức học đc vào công việc thì mới ok, còn nhiều bạn cứ adua học xong ko biết vận dụng cũng tốn time và tiền bạc lắm, côgn việc thì ko làm đc gì ra hồn

• Like
H

Huy1193

Guest
21/3/16
10
1
3
31
Em cám ơn lời khuyên của chị ạ. Tại em thấy giờ nếu có bằng cấp, chứng chỉ thì cũng sẽ dễ xin việc hơn ạ. Với lại tại em đang còn trẻ nên muốn đi học luôn (không sau này ngại đi học lắm ạ).
Hôm nay chắc e phải tự ngồi định hướng cho mình nên học cái gì để còn tìm hướng chị ạ.

Em cám ơn chị nhiều nhé.

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
CMA (Mỹ, Úc), CIMA, ACCA, CPA (Úc)...là những chứng chỉ nghề nghiệp rất uy tín. Tuy nhiên, quan trọng mục tiêu của bạn là gì ?

Nếu làm trong những tập đoàn lớn, theo chuẩn quốc tế thì những chứng chỉ này là tuyệt vời, bạn có nó, cơ hội thăng tiến là không cần bàn cãi.

Nếu làm cty Vn nhỏ nhỏ đủ xài, cty nước ngoài Tung Của....thì những chứng chỉ trên không có đất dụng võ.

Một điều cần lưu ý, 100 người học chứng chỉ ngoại thì khả năng đi đến đích cuối cùng (lấy chứng chỉ) chắc cỡ 10%. Điều này để các bạn biết lấy các chứng chỉ nghề nghiệp uy tín là rất...rất khó. :)

• Like
H

Huy1193

Guest
21/3/16
10
1
3
31
Em cám ơn những chia sẻ những thông tin của anh Thanh Nam. Mục tiêu của em là được làm việc tại những tập đoàn lớn chứ làm ở những công ty ở VN thì em thấy toàn kiểu gia đình, toàn người cùng gia đình quản lý thôi. Như vậy thì sẽ mãi ko thể thăng tiến được anh ạ.
Nếu có chứng chỉ này thì việc thăng tiến chắc chắn cũng sẽ dễ hơn đúng ko anh?

Giờ em đang quyết tâm học, anh có ủng hộ em ko ạ?

• Like
Reactions: Thanh Nam
Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Em cám ơn những chia sẻ những thông tin của anh Thanh Nam. Mục tiêu của em là được làm việc tại những tập đoàn lớn chứ làm ở những công ty ở VN thì em thấy toàn kiểu gia đình, toàn người cùng gia đình quản lý thôi. Như vậy thì sẽ mãi ko thể thăng tiến được anh ạ.
Nếu có chứng chỉ này thì việc thăng tiến chắc chắn cũng sẽ dễ hơn đúng ko anh?

Giờ em đang quyết tâm học, anh có ủng hộ em ko ạ?

Anh đang viết bài về các chứng chỉ này, hy vọng qua tháng 3 sẽ public, giúp cho em và các bạn thêm hiểu về các chứng chỉ liên quan kế toán tài chính.

CMA Úc thì mới vào VN thôi, cũng còn khá mới.

Riêng anh thì lại là tín đồ của CIMA :)

Bài viết về một số chứng chỉ kế toán tại Việt Nam xem tại đây

Sửa lần cuối:
  • Like
H

Huy1193

Guest
21/3/16
10
1
3
31
Em cám ơn anh ạ. Em hi vọng sẽ được sớm đọc bài viết về các chứng chỉ này để có thể hiểu thêm về các chứng chỉ liên quan đến kế toán và tài chính.
Còn hiện tại em sẽ tìm hiểu thêm các thông tin ở trên mạng về khóa học CMA của úc anh ạ. Cái mới nó cũng có những cái hay riêng.
Chúc anh ngày mới tốt lành.

H

Hệ Thống Kế Toán

Trung cấp
Anh đang viết bài về các chứng chỉ này, hy vọng qua tháng 3 sẽ public, giúp cho em và các bạn thêm hiểu về các chứng chỉ liên quan kế toán tài chính.

CMA Úc thì mới vào VN thôi, cũng còn khá mới.

Riêng anh thì lại là tín đồ của CIMA :)
Rất vui được làm quen với anh và mong được a chia sẻ những kiến thức đó :):) em cũng mới tìm hiểu sơ sơ về mấy cái chứng chỉ đó và cũng thích CIMA lắm nhưgn chưa học đc chữ nào cả, hì hì

• Like
H

Huy1193

Guest
21/3/16
10
1
3
31
Rất vui được làm quen với anh và mong được a chia sẻ những kiến thức đó :):) em cũng mới tìm hiểu sơ sơ về mấy cái chứng chỉ đó và cũng thích CIMA lắm nhưgn chưa học đc chữ nào cả, hì hì
Em cũng hóng như chị Hệ Thống Kế toán ạ

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Các chứng chỉ CIMA, CMA Mỹ, CMA Úc là các chứng chỉ đã được công nhận ở tầm quốc tế rồi.

Xét về mức độ phổ biến và số lượng thành viên thì CIMA là phổ biến nhất và có số lượng thành viên cao nhất. Các nội dung thi CIMA và CMA có mức độ khó gần tương đương.

Một ưu thế của CMA Úc tại Việt Nam so với CIMA, CMA Mỹ là chương trình này được Việt hóa và dạy bằng tiếng Việt nên việc học tập thuân lợi hơn, các case được Việt hóa sẽ hữu ích cho người học trong việc vận dụng vào thực tế công việc.

• Like
Reactions: dcba12360
L

linhlinh2590

Guest
11/4/16
1
0
1
32
Hóng ạ, em hiện đang là kế toán trưởng cũng được 2 năm thôi. Công việc dạo này em thấy hơi chán nản, em muốn hỏi nếu học CMA thì sẽ giúp ích được công việc gì cho em. Em cũng không nghĩ mình sẽ chuyển sang công việc khác ạ.
Rất mong anh chị giúp đỡ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA