Mỗi tuần một chuyên đề

Thanh quyết toán Hóa đơn

• Thread starter NTLua
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

NTLua

Guest
Chào tất cả các bạn! Cho mình hỏi 1 chút là:
Năm 2006 công ty mình sử dụng HĐ còn lại của năm 2005 nhưng đến giứa năm 2006 thì hết và đã đi mua quyển HĐ mới, nhưng quyển HĐ mới này công ty mình chỉ dùng được 7 Liên thì phải hủy với lý do chuyển địa chỉ giao dịch.
Giờ công ty mình đã mua được quyển HĐ ở địa chỉ mới rồi, và dùng được 5 Liên. Trong 5 liên đó, có tới 4 liên của Tháng 11 và 12 năm 2006. Vậy giờ mình phải làm báo cáo thanh quyết toán HĐ hàng năm như nào. Mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả các bạn :thanx:

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vietkhoavp

Guest
Ban lam theo mau BC-29/HĐ
Số tồn đau năm: x
Số nhập trong năm: 100
Số sử dụng:
- Số sử dụng: 12
- Trả lại cơ quan thuế: 43
Số tồn cuối năm: X+100-12-43

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
Lụa báo cáo số hóa đơn của năm 2005 còn tồn lại bao nhiêu chuyển sang vào mục số tồn đầu năm, số lượng nhập trong năm thì báo cáo cả 02 quyển, số HĐ mà trả lại cơ quan thuế thì nhập vào mục trả lại cơ quan thuế nhé sẽ ra được lượng tồn cuối năm.
Thân!

vanvu

vanvu

Trung cấp
NTLua nói:
Chào tất cả các bạn! Cho mình hỏi 1 chút là:
Năm 2006 công ty mình sử dụng HĐ còn lại của năm 2005 nhưng đến giứa năm 2006 thì hết và đã đi mua quyển HĐ mới, nhưng quyển HĐ mới này công ty mình chỉ dùng được 7 Liên thì phải hủy với lý do chuyển địa chỉ giao dịch.
Giờ công ty mình đã mua được quyển HĐ ở địa chỉ mới rồi, và dùng được 5 Liên. Trong 5 liên đó, có tới 4 liên của Tháng 11 và 12 năm 2006. Vậy giờ mình phải làm báo cáo thanh quyết toán HĐ hàng năm như nào. Mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả các bạn :thanx:
Bạn làm quyết toán HĐ cho tất cả những HĐ mà bạn đã nêu gồm : HĐ còn lại 2005, HĐ mua mới (bao gồm hủy + trả lại CQ thuế ) địa chỉ cũ và HĐ mua mới ở địa chỉ mới.
Trong mẫu số BC-29/HĐ đều phải thể hiện đầy đủ thông tin về tình hình sử dụng HĐ của bạn như : tồn đầu, nhập trong năm, sử dụng (xóa bỏ, tổn thất, trả lại CQ thuế) và tồn cuối năm

V

vannhat

~*Vô Đối*~
tháng 12 khi tui nộp tờ khai thuế GTGT rồi
tôi cũng đã nộp tờ thanh quyết toán hóa đơn và giấy nộp tiền vào ngân sách kèm theo. nhưng mà cơ quan thuế không để ý
cho hỏi là hạn chót để nộp tờ khai thanh quyết toán vào tháng 2 đúng không
khi nộp tờ thanh quyết toán này thì phải mang sổ hóa đơn đi kèm để cơ quan thuế xác nhận
vậy phải nộp mẫu tờ khai thanh quyết toán hóa đơn vào bộ phận tổ ấn chỉ hả.

N

NTLua

Guest
Nộp thanh quyết toán HĐ và quyết toán thuế hạn cuối cùng là ngày 25 /02 / 2007 mới hết hạn.
Bạn nộp ở ngay phong tiếp nhận báo cáo thuế hàng tháng ý, không cần phải vào phòng ấn chỉ đâu.

V

vannhat

~*Vô Đối*~
nếu như nộp ở phòng tiếp nhận thì tui đã nộp vào tờ khai của tháng 12 rồi mà
tui chỉ thắc mắc là có một số nơi phải mang sổ hóa đơn và tờ khai thanh thanh quyết toán hóa đơn đến tổ ấn chỉ cho họ kiểm tra và xác nhận thôi

tiger2774

tiger2774

Guest
Chào bạn,
Khi Cty bạn chuyển địa chỉ giao dịch(sang quận khác),tất nhiên cơ quan thuế bắt buộc sẽ tiến hành thanh quyết toán hóa đơn của Cty mình,bạn còn giữ 1 bản chứ?
Ví dụ qua địa chỉ mới,Cty mua được 2 cuốn hóa đơn(100 số),sử dụng được 4 số trong năm 2006 thì báo cáo thanh quyết toán hóa đơn sẽ thể hiện tồn đầu kỳ : 100 số,số đã sử dụng : 04 số,số tồn cuối kỳ : 96 số,nếu có hủy thì báo thêm vào.Không cần phải báo số đã quyết toán khi ở địa chỉ cũ.

T

tetoteti

Guest
Chào các anh chị, các anh chị cho biết có thể download biểu mẫu BC-29/HĐ ở đâu nhỉ hoặc nếu ai có cho tôi xin 1 bản.

Email: dzunglehung@yahoo.com

Xin chân thành cảm ơn.

H

hungktbb

Guest
vannhat nói:
nếu như nộp ở phòng tiếp nhận thì tui đã nộp vào tờ khai của tháng 12 rồi mà
tui chỉ thắc mắc là có một số nơi phải mang sổ hóa đơn và tờ khai thanh thanh quyết toán hóa đơn đến tổ ấn chỉ cho họ kiểm tra và xác nhận thôi
Việc mang hóa đơn tới cơ quan thuế để quyết toán là do quy định của từng cục hoặc chi cục thuế,còn quyết toán sử dụng hóa đơn và giấy nộp tiền, phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ thì ở đâu cũng phải nộp.
Nộp thanh quyết toán HĐ và quyết toán thuế hạn cuối cùng là ngày 25 /02 / 2007 mới hết hạn.
Hạn cuối là 25/01 chứ bạn nhỉ?
Khi Cty bạn chuyển địa chỉ giao dịch(sang quận khác),tất nhiên cơ quan thuế bắt buộc sẽ tiến hành thanh quyết toán hóa đơn của Cty mình,bạn còn giữ 1 bản chứ?
Ví dụ qua địa chỉ mới,Cty mua được 2 cuốn hóa đơn(100 số),sử dụng được 4 số trong năm 2006 thì báo cáo thanh quyết toán hóa đơn sẽ thể hiện tồn đầu kỳ : 100 số,số đã sử dụng : 04 số,số tồn cuối kỳ : 96 số,nếu có hủy thì báo thêm vào.Không cần phải báo số đã quyết toán khi ở địa chỉ cũ.
Đây là quyết toán sử dụng hóa đơn năm cơ mà bạn ơi, phải báo cáo tất cả chứ.

C

chat_xenlulo

Guest
Thật lằng nhằng nhưng theo mình hiểu thì nộp báo cáo sử dụng HD ở tổ ấn chỉ chỉ dành cho các cửa hàng, tức là hình thức kinh doanh cá thể thôi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.