Mỗi tuần một chuyên đề

Diễn đàn webketoan nâng cấp kể từ ngày 08/09/2014-góp ý kiến và giải đáp

• Thread starter Thanh Nam
  • Ngày gửi
HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28
@juicie Hi bạn! Bạn nói rõ hơn được không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28
@lehang71185 Hi bạn. Ở khu vực thống kê trên trang chính, có mục bài của tôi. Bạn có thể theo dỏi chủ đề của bạn trên mục đó.

H

Hà Đỗ Thị

Guest
6/10/14
4
0
1
31
@xuantham Về nguyên tắc sử dụng diễn đàn thì vẫn như cũ đó chị. Ngoại trừ những chức năng mới, em cũng đang cố gắng tự mò cách sử dụng.

Em thấy thành viên vẫn post bài "ầm ầm" đó, hy vọng là mọi người sẽ sớm quen sử dụng diễn đàn mới.

@hungtv theo dõi topic này nha.
em lần đầu tiên post bài vào diễn đàn mà k biết sử dụng như nào ạ :)

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28
@Hà Đỗ Thị Bạn đầy đủ điều kiện để đăng bài rồi. Ở trên cùng có nút Đăng bài nhanh. Bạn bấm vào đó rồi chọn đúng chuyên mục và đăng bài thôi :)

• Like
Reactions: Hà Đỗ Thị
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Em nhận thấy Xenforo là một xu thế mới cho các diễn đàn. Hầu như các Forum lớn đều đã chuyển mã nguồn từ vBB sang XenForo. Tuy vậy, nếu những ai dùng vBB quen. Giờ chuyển sang Xen sẽ có những bở ngỡ ban đầu. Cách sử dụng vẫn có một vài điểm khác ở bên vBB....Nhưng rồi cũng sẽ quen nhanh thôi.
Còn về Forum của mình hiện tại, em lâu lâu mới vào nên mấy cái Box em hay đọc mất đâu không thấy. Cũng có thể đã bị Move vào chung một Box lớn rồi cũng nên.
Và một số bài viết em thấy cũng mất đâu luôn. Không biết là Forum chưa chuyển hết Data qua hay Del luôn mất rồi nữa?

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28
@Kaspersky Hi bạn, trong thời gian qua WKT có tiến hành gộp một số box trong diễn đàn, còn về việc mất bài, bạn có thể nói rõ hơn được không? Bạn đã thử tìm lại bằng công cụ tìm kiếm. Tại trong quá trình chuyển vẫn có 1 số bài bị "sót" :)

K

Kint

Guest
12/11/14
1
0
1
30
Đà Nẵng
em không biết cách nào post bài hết :((((((

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
G

girltearvn

Sơ cấp
23/3/10
15
1
3
tphcm
Chào anh Nam,

Cho em góp ý kiến 1 chút phần hiển thị tóm tắt nội dung của 1 bài viết (giống kiểu insert comment ) . Em thấy màu sắc của phần hiển thị chói mắt quá, có thể thay đổi màu sắc nhẹ hơn được không ạ? vì khi phần hiển thị nội dung xuất hiện thì thật sự em không đủ kiên nhẫn để xem hết nội dung tóm tắt đã click vào bài viết xem luôn rồi ^!^

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
Chào anh Nam,

Cho em góp ý kiến 1 chút phần hiển thị tóm tắt nội dung của 1 bài viết (giống kiểu insert comment ) . Em thấy màu sắc của phần hiển thị chói mắt quá, có thể thay đổi màu sắc nhẹ hơn được không ạ? vì khi phần hiển thị nội dung xuất hiện thì thật sự em không đủ kiên nhẫn để xem hết nội dung tóm tắt đã click vào bài viết xem luôn rồi ^!^

Có thể chụp hình gởi lại đây cho dễ hiểu câu trên không bạn ? Cảm ơn.

@HungTV

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28
@tamnt07 Hi bạn,

Chức năng đó là chức năng ghi lại toàn bộ forum mà bạn đã follow (bạn xem hình sẽ rõ).
Nó giúp bạn theo dõi những forum nào mình thật sự cần thiết thay vì tất cả box (forums) của diễn đàn. :)

• Like
Reactions: tamnt07
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
BQT cho thêm nút báo bài spam, quảng cáo,... hoặc cho một topic ẩn để các thành viên có thể báo cáo BQT xóa đi, có được không nhỉ :)
nó có sẵn nút "báo cáo" bên góc trái bên dưới mỗi bài viết

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital

Ở chỗ nào vậy nhỉ?
nó có sẵn nút "báo cáo" bên góc trái bên dưới mỗi bài viết

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28
@tamnt07 Đã cập nhật lại.

Quốc Lập

Quốc Lập

Guest
23/12/14
30
3
8
Trong quá trình nâng cấp Admin có reset lại ngày tham gia của thành viên web không thế, mình thấy ngày tham gia bị thay đổi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA