có hóa đơn đầu vào khi công ty chưa hoạt động chính thức

• Thread starter laonong90
  • Ngày gửi
L

laonong90

Guest
18/3/14
21
3
3
34
đà nẵng
nhờ anh/chị giúp giùm em.tình hình là em mới ra trường.làm tại 1 công ty thành lập 03/2014.Tính thuế trưc tiếp trên doanh thu.lĩnh vực Chăn nuôi gà.Công ty mua Cám cho gà ăn và đã nhận hóa đơn đầu vào.nhưng tháng 12/2014 công ty mới làm bảng kê khai nhập gà về trại và bắt đầu hoạt dộng ( Thực tế thì đã hoạt động từ khi cty mới thành lập rồi).vậy số hóa đơn mua Cám từ 03/2014 - 12/2014 em phải hạch toán vào khoản nào đây?trong khi Cám có HSD là 2 tháng thôi.Doanh thu không có.Nhờ anh /chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.em đang chuẩn bị làm báo cáo tài chinh rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mrntt2014

Guest
15/12/14
30
10
8
32
Trường hợp này thì chịu nhé bạn! Thuế GTGT đầu vào ps tháng nào thì kê khai tháng đó. Bạn chỉ nên giải trình với BGĐ thui

L

laonong90

Guest
18/3/14
21
3
3
34
đà nẵng
Trường hợp này thì chịu nhé bạn! Thuế GTGT đầu vào ps tháng nào thì kê khai tháng đó. Bạn chỉ nên giải trình với BGĐ thui
từ tháng 3/2014- 12/2014.Công ty đã nộp bảng kê khai thuế gtgt hàng tháng rồi bạn ơi.BGD cũng biết điều đó nhưng bây giờ mình phải chịu trách nhiệm làm báo cáo tài chính,vậy số hóa đơn mua cám đó mình phải kê vào mục nào đây khi bây giờ công ty mới làm bảng kê nhập gà về chăn nuôi.cú này tiêu mình rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA