Mỗi tuần một chuyên đề

Cần giúp đỡ về số liệu làm đề tài thực tập

• Thread starter phương0511
  • Ngày gửi
P

phương0511

Guest
21/4/15
2
1
3
29
Các cô chú a chị đi trc ơi mong mọi ng giúp e giải quyết vấn đề này , e dang la sinh viên thực tập và đang viết báo cáo
E đang vướng mắc ở 2 tài khoản 821 và 911 ko biet trinh bày như thế nào vì theo số liệu e xin dc thì các sổ 821 trống , các sổ 911 lại có số dư đầu kỳ và số dư cuối kỳ (ko có tk 821), báo cáo tài chính năm có thuế tndn phải nộp ,
Một phần là do cong ty chủ yếu là bán hàng hóa nên chỉ theo doi công nợ và ghi nhận giá vốn mà thôi , phần còn lại do bác ktoan truog lam het ạ, số liệu ở một vài tài khoản trên phần mềm rất bất hop lý .Hic ,nên hiện tại e ko biet phai lam ntn nữa ạ :((

Mọi nguoi oi e phai giai thích ntn trên báo cáo đây..... e đang làm đề tài xác dịnh kết quả hoat dong kinh doanh:(((((((

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Các cô chú a chị đi trc ơi mong mọi ng giúp e giải quyết vấn đề này , e dang la sinh viên thực tập và đang viết báo cáo
E đang vướng mắc ở 2 tài khoản 821 và 911 ko biet trinh bày như thế nào vì theo số liệu e xin dc thì các sổ 821 trống , các sổ 911 lại có số dư đầu kỳ và số dư cuối kỳ (ko có tk 821), báo cáo tài chính năm có thuế tndn phải nộp ,
Một phần là do cong ty chủ yếu là bán hàng hóa nên chỉ theo doi công nợ và ghi nhận giá vốn mà thôi , phần còn lại do bác ktoan truog lam het ạ, số liệu ở một vài tài khoản trên phần mềm rất bất hop lý .Hic ,nên hiện tại e ko biet phai lam ntn nữa ạ :((

Mọi nguoi oi e phai giai thích ntn trên báo cáo đây..... e đang làm đề tài xác dịnh kết quả hoat dong kinh doanh:(((((((
Như vậy có nghĩa là kế toán của doanh nghiệp chưa hoàn chỉnh số liệu. Có thể em lấy số liệu tại giữa kỳ kế toán hoặc lúc họ chưa nhập liệu xong. Bây giờ, những tài khoản nào theo lý thuyết không có số dư thì em kết chuyển số dư để xác định kết quả sản xuất kinh doanh và xác định thuế TNDN phải nộp trong kỳ. Nhưng e là số liệu chưa đầy đủ thì việc kết chuyển sẽ không tính được chính xác KQHĐSXKD.

Nếu em đang ở TPHCM thì chị có thể giúp cung cấp số liệu để em làm báo cáo và nếu em còn thời gian để thay đổi số liệu.

P

phương0511

Guest
21/4/15
2
1
3
29
dạ e cám ơn chị !, e đã gửi mail cho bác ktt và dc bác bổ sung số liệu rồi ạ :):):) cám ơn chị nhiều nha <3

• Like
Reactions: Viet Huong

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA