Mỗi tuần một chuyên đề

Thông báo phát hành hóa đơn theo Thông tư 26/2015/TT-BTC

• Thread starter A Rainbow
  • Ngày gửi
A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Chào anh chị,
Anh chị cho em hỏi hôm nay em đi thông báo phát hành hóa đơn, em làm thông báo theo mẫu trên HTKT 3.3.1.
Lên trên cơ quan thuế nộp thì cán bộ bảo về làm mẫu thông báo phát hành hóa đơn theo Thông tư 26/2015/TT-BTC.
Khi về em kiểm tra trên HTKT 3.3.1 thì chỉ có mẫu thông báo phát hành hóa đơn theo Thông tư 39/2014/TT-BTC.
Bây giờ em phải in mẫu ở đâu ra ạ?
Mong anh chị nào biết giúp em với :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
KhanhNguyen94

KhanhNguyen94

Trung cấp
28/11/13
122
26
28
29
HCM
Chào anh chị,
Anh chị cho em hỏi hôm nay em đi thông báo phát hành hóa đơn, em làm thông báo theo mẫu trên HTKT 3.3.1.
Lên trên cơ quan thuế nộp thì cán bộ bảo về làm mẫu thông báo phát hành hóa đơn theo Thông tư 26/2015/TT-BTC.
Khi về em kiểm tra trên HTKT 3.3.1 thì chỉ có mẫu thông báo phát hành hóa đơn theo Thông tư 39/2014/TT-BTC.
Bây giờ em phải in mẫu ở đâu ra ạ?
Mong anh chị nào biết giúp em với :(
Mẫu TB01/AC trang 6/8 nhe bạn :D

Đính kèm

• Phu_luc_26_2015_TT_BTC.pdf
    713.6 KB · Lượt xem: 2,446
A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Em cảm ơn ạ,
Cho em hỏi chút là, phần mềm hỗ trợ kê khai 3.3.1 không update mẫu biểu cho thông tư 26 ạ.
Hiện tại em đang kê khai vào HTKK 3.3.1 tất cả mẫu biểu đều là Thông tư 39 hết ạ.

H

hnn91

Guest
7/7/15
6
0
1
32
Cho em hỏi? e muốn thông báo phát hành hóa đơn qua mạng, nhưng nghe mọi người bảo phải scan hóa đơn mẫu và hợp đồng gửi 1 lượt luôn,
giờ e phải làm sạo ạ, mọi người giúp e với. e đang gấp lắm ạ!e mới làm nên k bik nhiều mong học hỏi từ anh chị ah

A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Cái này mình cũng ko rõ lắm.
Nhưng hôm trước mình thấy chị kế toán bên mình nộp qua mạng chỉ có thông báo phát hành hóa đơn thôi. Còn mang 1 bộ gồm (Thông báo phát hành hóa đơn, hóa đơn mẫu, hợp đồng, hóa đơn mua hóa đơn) lên cơ quan thuế nộp trực tiếp, Cơ quan thuế chỉ giữ lại thông báo phát hành và hóa đơn mẫu thôi, còn hợp đồng với hóa đơn mua hàng kia cán bộ chỉ xem qua rồi trả lại mình.
Đấy là phát hành lần đầu, còn những lần sau mình mang có thông báo phát hành lên thôi. Mình thì toàn nộp trực tiếp nên không biết nộp qua mạng như thế nào.hi

H

hnn91

Guest
7/7/15
6
0
1
32
Cái này mình cũng ko rõ lắm.
Nhưng hôm trước mình thấy chị kế toán bên mình nộp qua mạng chỉ có thông báo phát hành hóa đơn thôi. Còn mang 1 bộ gồm (Thông báo phát hành hóa đơn, hóa đơn mẫu, hợp đồng, hóa đơn mua hóa đơn) lên cơ quan thuế nộp trực tiếp, Cơ quan thuế chỉ giữ lại thông báo phát hành và hóa đơn mẫu thôi, còn hợp đồng với hóa đơn mua hàng kia cán bộ chỉ xem qua rồi trả lại mình.
Đấy là phát hành lần đầu, còn những lần sau mình mang có thông báo phát hành lên thôi. Mình thì toàn nộp trực tiếp nên không biết nộp qua mạng như thế nào.hi
cảm ơn bạn nha! :)

H

hnn91

Guest
7/7/15
6
0
1
32
Bạn A rainbow ơi, cho mình hỏi tí nha, khi nộp phát hành hóa đơn qua mnagj thì cct có gửi về laị mail cho mình thông báo đã nhận được k? sao mình nộp mà k thấy báo lại vậy bạn?

Cảm ơn bạn nhìu nha!

A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Cái này mình cũng không rõ nữa, vì mình toàn nộp trực tiếp. Nhưng mình nghĩ nếu nộp qua mạng giống như mình nộp tờ khi thì phải có thông báo chứ. Bạn thử vào tra cứu phần thông báo xem, giống như mình thường tra cứu thông báo nộp tờ khai ấy. :)

• Like
Reactions: dinhhuongmai
H

hnn91

Guest
7/7/15
6
0
1
32
Cái này mình cũng không rõ nữa, vì mình toàn nộp trực tiếp. Nhưng mình nghĩ nếu nộp qua mạng giống như mình nộp tờ khi thì phải có thông báo chứ. Bạn thử vào tra cứu phần thông báo xem, giống như mình thường tra cứu thông báo nộp tờ khai ấy. :)
mình cũng nghĩ giống bạn, mình thắc mắc lăm luôn, nhưng vô tra cứu cũng k thấy!
k bik có anh chị nào bik thì chỉ mình với!

A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Bạn #hnn91 ơi cho mình hỏi là bạn nộp thông báo phát hành trên mạng, thì nộp như thế nào, mình hỏi để lần sau mình nộp ko phải đi trực tiếp nữa :)

H

hnn91

Guest
7/7/15
6
0
1
32
Bạn #hnn91 ơi cho mình hỏi là bạn nộp thông báo phát hành trên mạng, thì nộp như thế nào, mình hỏi để lần sau mình nộp ko phải đi trực tiếp nữa :)
mình nộp nhưng mạng bên mình bị lỗi , không gửi đi được, bạn có mẫu nộp trực tiếp thì cho mình xin với. bạn có thể gửi mail: hanhungoc.dtd@gmail.com cho mình được k? mình đang gấp lắm ạ.
thanks bạn nhiều

Q

quachmailuong

Guest
13/10/14
24
2
3
41
Mình đã nộp thông báo phát hành qua mạng nhưng ko có bản nào thuế gửi về đâu bạn ah.mà bạn kiểm tra như nộp tờ khai ý.cứ vậy là mình viết hóa đơn sau một tuần kể từ ngày gửi lên thôi.đến giờ vận ko thấy thuế gọi gì là ok

Q

quachmailuong

Guest
13/10/14
24
2
3
41
mẫu trong hệ thống hktt đều có mà bạn làm xong bạn cũng kết xuất ra rồi gửi như gửi tờ khai nhé

A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
Ok
mình nộp nhưng mạng bên mình bị lỗi , không gửi đi được, bạn có mẫu nộp trực tiếp thì cho mình xin với. bạn có thể gửi mail: hanhungoc.dtd@gmail.com cho mình được k? mình đang gấp lắm ạ.
thanks bạn nhiều
Ok, để mình gửi cho :)

A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
mẫu trong hệ thống hktt đều có mà bạn làm xong bạn cũng kết xuất ra rồi gửi như gửi tờ khai nhé
Trong HTKK 3.3.1 mẫu thông báo phát hành theo thông tư 39, lên trên cơ quan thuế cán bộ về bảo làm theo thông tư 26 bạn ak :(
Mình lại phải in mẫu ra làm lại :(

H

hnn91

Guest
7/7/15
6
0
1
32
Mình đã nộp thông báo phát hành qua mạng nhưng ko có bản nào thuế gửi về đâu bạn ah.mà bạn kiểm tra như nộp tờ khai ý.cứ vậy là mình viết hóa đơn sau một tuần kể từ ngày gửi lên thôi.đến giờ vận ko thấy thuế gọi gì là ok
mình lên hỏi thuế rồi bạn, họ chưa nhận được, nên bây giờ mình lầm thông báo k qa mạng nữa,bạn có mẫu thì gửi giúp mình nha. cảm ơn mọi người nhiều ạ

K

ketoankvs

Guest
26/9/14
3
0
1
34
mình gửi Tong cục vẫn trả lời về như tờ khai thông thường mà, quy định là 5 ngày từ ngày phát hành là dc dùng rồi mà, ko cần 1 tuần

nganluan

nganluan

Trung cấp
24/7/15
194
13
18
32
Em cảm ơn ạ,
Cho em hỏi chút là, phần mềm hỗ trợ kê khai 3.3.1 không update mẫu biểu cho thông tư 26 ạ.
Hiện tại em đang kê khai vào HTKK 3.3.1 tất cả mẫu biểu đều là Thông tư 39 hết ạ.
mình cũng giống như bạn. Hok biết bạn đã làm và nộp bên chi cục thuế được chưa?. Mình có đem theo mẫu TB phát hành hóa đơn theo TT26 và cả T39 trên Phần mềm HTKK nhưng họ không chịu. Họ bảo mình về làm trên phần mềm theo TT26. Mà TT26 chưa cập nhật phần mềm thì phải làm sao. Có cao nhân nào không chỉ em với
:(

nganluan

nganluan

Trung cấp
24/7/15
194
13
18
32
Mẫu TB01/AC theo TT 26 đã được nâng cấp trên htkk chưa ạ? có ai không giúp em với

A Rainbow

A Rainbow

Trung cấp
20/5/14
192
17
18
Hà Nội
mình cũng giống như bạn. Hok biết bạn đã làm và nộp bên chi cục thuế được chưa?. Mình có đem theo mẫu TB phát hành hóa đơn theo TT26 và cả T39 trên Phần mềm HTKK nhưng họ không chịu. Họ bảo mình về làm trên phần mềm theo TT26. Mà TT26 chưa cập nhật phần mềm thì phải làm sao. Có cao nhân nào không chỉ em với
:(
Hôm trước mình cũng lấy mẫu phát hàng hóa đơn theo thông tư 26 ở trên mạng về làm rồi mang ra chi cục thuế nộp trực tiếp vẫn OK mà, hay bên bạn họ làm khó bạn đấy :(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA