Tra từ BHYT có ra số sổ BHXH

• Thread starter haiyen.kthn8x
  • Ngày gửi
H

haiyen.kthn8x

Guest
8/5/15
36
2
8
34
Cảm ơn bạn Lặng yên nhiều. không biết ra bao giờ giải quyết đc đây > 8 tỉ ng mà sao lại rơi vào mình. :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Không có gì đâu bạn, mình hay đăng kí mst thấy nhiều trường hợp bị trùng lắm
Cảm ơn bạn Lặng yên nhiều. không biết ra bao giờ giải quyết đc đây > 8 tỉ ng mà sao lại rơi vào mình. :(

H

haiyen.kthn8x

Guest
8/5/15
36
2
8
34
Không có gì đâu bạn, mình hay đăng kí mst thấy nhiều trường hợp bị trùng lắm
Bạn có phải làm đăng kí NPT giảm trừ gia cảnh cho sếp ko? Mình đang thắc mắc 1 số điều là
[[05] Nơi đăng ký giảm trừ người phụ thuộc (Tổ chức, cá nhân trả thu nhập/cơ quan quản lý):......................................
Cái này là nơi công ty đăng kí kd đúng ko bạn?

[TBODY] [/TBODY]
[06] Mã số thuế của tổ chức, cá nhân trả thu nhập:
[TBODY] [/TBODY]

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn có phải làm đăng kí NPT giảm trừ gia cảnh cho sếp ko? Mình đang thắc mắc 1 số điều là
[[05] Nơi đăng ký giảm trừ người phụ thuộc (Tổ chức, cá nhân trả thu nhập/cơ quan quản lý):......................................
Cái này là nơi công ty đăng kí kd đúng ko bạn?
[TBODY] [/TBODY]
[06] Mã số thuế của tổ chức, cá nhân trả thu nhập:
[TBODY] [/TBODY]
Um đúng rồi là công ty trả lương cho người đăng ký á

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn lặng yên ơi nộp 1 bản cứng lên chi cục vậy có cần nộp qua mạng nữa không?
Lúc trước thì mình chỉ nộp bản cứng, thấy thuế không nói gì thêm. Cuối năm quyết toán thuế thì điền thêm vô mẫu 05-3BK-TNCN

H

haiyen.kthn8x

Guest
8/5/15
36
2
8
34
May quá hum qua lên được việc luôn ko thấy như lần trc đòi cái này cái khác. Cảm ơn bạn lặng yên

P

phanhuong291

Trung cấp
3/4/15
138
13
18
Bạn muốn tra số sổ BHXH, trên iBHXH bạn vào mục Đăng ký giao dịch - Đề nghị cấp sổ BHXH, bạn gõ số CMND ng đó vào, ở mục Mã sổ BHXH có dấu ... bạn kích chuột vào đó nó sẽ ra số sổ BH của người đó.

• Like
Reactions: Lặng Yên
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn muốn tra số sổ BHXH, trên iBHXH bạn vào mục Đăng ký giao dịch - Đề nghị cấp sổ BHXH, bạn gõ số CMND ng đó vào, ở mục Mã sổ BHXH có dấu ... bạn kích chuột vào đó nó sẽ ra số sổ BH của người đó.
Thường thì không cần vào đấy đâu bạn, mình thấy chỉ cần click vô chỗ ... ngay chỗ số định danh là có thể tra được rồi hì. Cám ơn câu trả lời của bạn đã giúp mình biết thêm chỗ tra sổ, thankou very much

H

hotrohoctot123

Guest
12/12/14
2
0
1
32
Bạn gửi mail giúp mình nhé có ghi phần nội dung thì càng tốt, organic valley
Còn 1 chuyện nữa là mình đăng kí mã số thuế cá nhân cho bản thân nhưng khi đánh trên trang tncn thì lại ra tên ng khác. Giờ mình nên gọi điện đến đâu hỏi cho đỡ mất phải đi lại. Mình ở Hà Nội.
Bạn Lặng Yên giúp mình với.
Cảm ơn bạn!

B

BHXH Phú Hải

Guest
26/7/15
5
0
1
74
Chào bạn!
BHXH Hà nội hỗ trợ tra cứu Online tại đây http://bhxhhn.com.vn/tcqtdongbhxhhangnam/tabid/271/TopMenuId/-1/Default.aspx
Tuy nhiên từ thẻ BHYT không thể tra ra được số sổ BHXH.

Hiện tại BHXH Phú Hải chúng tôi, hỗ trợ tra cứu quá trình đóng bắt buộc, thông tin về mã thẻ, số sổ của lao động từ mã đơn vị, họ tên và ngày sinh từ năm 2009 đến hiện tại. (BHXH Hà Nội chỉ hỗ trợ tra cứu theo từng năm 1).

Để biết thêm thông tin chi tiết, vui lòng truy cập website http://phuhai.com.vn.

H

hienlubu

Guest
10/8/15
16
1
3
46
@BHXH Phú Hải A/c cho em xin mẫu danh sách mua BHYT năm 2017 với ạh,em kg biết dùng mẫu nào

D

Dinh quang lap

Guest
25/5/17
1
0
1
41
Ùm bạn điện cho bộ phận 1 cửa, bạn nhờ họ tra dùm số sổ bhxh,họ sẽ yêu cầu bạn đọc CMT.
Mình làm cái này nhiều lần lắm luôn, bây giờ phần mềm tự tra ra luôn, mình khỏi phải hỏi nữa
Lam sao de lay so o so bhxh ha ban

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA