Mỗi tuần một chuyên đề

Quyết định chấm dứt hợp đồng lao động

• Thread starter ThagNT
  • Ngày gửi
T

ThagNT

Guest
15/4/15
8
0
1
38
Dear ACE,

cho mình hỏi, bên mình các trường hợp người lao động xin nghỉ việc vào ngày này nhưng quyết định lại có hiệu lực ngày khác thì có sao ko?
Ví dụ: Nhân viên A làm đơn xin nghỉ từ ngày 01/07, đơn đã được lãnh đạo duyệt. Nhưng cán bộ nhân sự làm quyết định chấm dứt hợp đồng lại ngày hiệu lực quyết định là 05/07. Mình thắc mắc thì bạn ấy bảo vì làm quyết định vào ngày đó nên phải để hiệu lực ngày đó.

Cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
buiminhdinh

buiminhdinh

Cao cấp
16/1/15
452
111
43
35
Phan Thiet , Bình Thuận
bình thường,
khi xin nghỉ việc người lao động chưa nghĩ đc đâu trong thời hạn 30 hay 45 ngày sau (để bàn giao, nợ nần...) người sử dụng lao động mới ra Qđ nghỉ việc

T

ThagNT

Guest
15/4/15
8
0
1
38
Dear Bạn,

Nhưng trong trường hợp này và nhiều trường hợp khác thường người sử dụng lao động sẽ cho nghỉ luôn đúng ngày người lao động xin.
bạn có thể trả lời đúng câu hỏi của mình thôi.

Tks!

C

Chi VAFTVN

Guest
5/6/15
52
10
8
35
chào bạn, khi mình làm bất cứ giấy tờ nào cũng vậy, bắt đầu làm đơn từ ngày nào thì ta ghi ngày đó. Hiệu lực tờ đơn là do cơ quan đoàn thể quyết định vào một ngày khác bạn nhé. vậy là trường hợp của bạn hợp lý.

***Trung tâm Kế toán VAFT www.vaft.edu.vn / www.ketoanthue.vn***

buiminhdinh

buiminhdinh

Cao cấp
16/1/15
452
111
43
35
Phan Thiet , Bình Thuận
Dear Bạn,

Nhưng trong trường hợp này và nhiều trường hợp khác thường người sử dụng lao động sẽ cho nghỉ luôn đúng ngày người lao động xin.
bạn có thể trả lời đúng câu hỏi của mình thôi.

Tks!
bạn muốn rõ thì xem lại luật lao động, hay đến tổ chức công đoàn, phòng lao động tỉnh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA