Mỗi tuần một chuyên đề

Báo tăng BHXH lần đầu trên TS24

• Thread starter An Nhiên NT
  • Ngày gửi
A

An Nhiên NT

Guest
4/4/15
6
0
1
32
Cả nhà ơi, cho em hỏi. Khi em kê khai tăng BHXH cho nhân viên mới, chưa có sổ bảo hiểm thì trên ts24 phần số định danh sẽ không có số liệu để điền. Em để trống thì không kết xuất được. Mọi người giúp em với ạ, em cảm ơn ạ :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Vẫn kết xuất bình thường mà bạn, nó sẽ bôi đỏ chỗ đó nhưng không sao đâu. Bạn chỉ cần ghi rồi kết xuất bình thường

• Like
Reactions: An Nhiên NT
T

toi yeu ke toan

Sơ cấp
21/10/14
49
6
8
34
Cho em hỏi em đăng ký bảo hiểm lần đầu thì trong mẫu công văn D01b-TS em đăng ký tỷ lệ trịch nộp bảo hiểm là 32.5% hay 34.5% ạ

L

lienliennguyen

Guest
14/7/15
15
1
3
Lần đầu hay lần sau gì thì luật BHXH cũng chỉ quy định đóng 32.5% trong đó DN đóng 22%, người LĐ đóng 10.5% ah

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Lần đầu hay lần sau gì thì luật BHXH cũng chỉ quy định đóng 32.5% trong đó DN đóng 22%, người LĐ đóng 10.5% ah
Chắc là bạn ấy muốn hỏi phần 2% kinh phí công đòan thì đóng như thế nào á?

A

anonym

Guest
16/7/15
9
3
3
34
bạn có thể xóa cái phần ở định danh rồi ghi. hoặc xóa cái tên người đó đi, nhập lại ( chú ý : không ấn vào mục định danh nếu người ấy chưa có sổ, hoặc không ghi bất kỳ số nào kể cả khoảng trống, sau đó là ghi được và không báo đỏ , bạn nhé

• Like
Reactions: An Nhiên NT
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
bạn có thể xóa cái phần ở định danh rồi ghi. hoặc xóa cái tên người đó đi, nhập lại ( chú ý : không ấn vào mục định danh nếu người ấy chưa có sổ, hoặc không ghi bất kỳ số nào kể cả khoảng trống, sau đó là ghi được và không báo đỏ , bạn nhé
Trường hợp này trừ khi mình biết chắc chắn người ta tham gia lần đầu mới làm vậy

A

An Nhiên NT

Guest
4/4/15
6
0
1
32
Cảm ơn mọi người, em đã kết xuất được nhưng lại mắc một vấn đề nhờ mọi người chỉ giáo, em báo tăng lao động, đã chọn mẫu tk01 nhưng không hiểu sao kết xuất lại cứ ra tk02 ạ, em làm lại mấy lần vẫn thế, mọi người giúp em với ạ

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cảm ơn mọi người, em đã kết xuất được nhưng lại mắc một vấn đề nhờ mọi người chỉ giáo, em báo tăng lao động, đã chọn mẫu tk01 nhưng không hiểu sao kết xuất lại cứ ra tk02 ạ, em làm lại mấy lần vẫn thế, mọi người giúp em với ạ
Trước tiên bạn chọn mẫu 103 tích vào ô báo tăng nhé, đừng tích từng ô

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Em không hề chọn cái tk02 ạ. K hiểu sao vẫn ra mới lạ
Bạn đang báo tăng hả, bạn xem phần PGNHS 103 có phần mẫu tk2-ts không, nếu có thì bỏ đi( nhiều lúc bạn không click vào nhưng phần mềm cũng tự động click). Nếu bạn kết xuất nộp ra giấy thì bạn không cần in cái đó ra. Mình cũng hay làm bị phần này, mình thấy không thay đổi nên không in cái này nộp.

A

An Nhiên NT

Guest
4/4/15
6
0
1
32
Bạn đang báo tăng hả, bạn xem phần PGNHS 103 có phần mẫu tk2-ts không, nếu có thì bỏ đi( nhiều lúc bạn không click vào nhưng phần mềm cũng tự động click). Nếu bạn kết xuất nộp ra giấy thì bạn không cần in cái đó ra. Mình cũng hay làm bị phần này, mình thấy không thay đổi nên không in cái này nộp.
Em xem rồi không có ạ, cái nào phần mềm tự tick em cũng bỏ rồi nhưng vẫn thế. Em kết xuất nộp giấy nhưng nó không ra mẫu TK01 thì giờ phải làm sao ạ

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Em xem rồi không có ạ, cái nào phần mềm tự tick em cũng bỏ rồi nhưng vẫn thế. Em kết xuất nộp giấy nhưng nó không ra mẫu TK01 thì giờ phải làm sao ạ
bạn có điền vô mẫu tk1-ts không?, để mình xem cách sử dụng teamview như thế nào rồi mình giúp bạn

D

dophuogthao

Men xử lý bể phốt - Bột thông cống
1/10/09
67
8
8
38
HN
mình nghĩ là ko phải cty nào cũng có công đoàn ngay từ đầu, và giờ tất cả các cty đều đóng BHTN, nên mức đóng chỉ là 32.5% thôi

A

anonym

Guest
16/7/15
9
3
3
34
Trường hợp này trừ khi mình biết chắc chắn người ta tham gia lần đầu mới làm vậy
thì Bạn nhập số CMT vào trong đó , ấn kiểm tra trên hệ thống không hiện số chứng tỏ là người đó chưa có số sổ bảo hiểm. với trường hợp ấy bạn mà ấn nút ghi nó sẽ báo đỏ ở phần số định dinh thì làm như trên, còn ghi thành công thì không phải bàn, đó là vấn đề sử lý lỗi mà thôi

T

Tearanna Tran

Guest
7/11/15
17
0
1
31
Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng sao vẫn báo lỗi bôi đỏ chỗ định danh nhỉ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA