Lưu ý : Không cần phải mua chữ ký số mới để kê khai bảo hiểm xã hội qua mạng

• Thread starter Hỗ Trợ Kê Khai
  • Ngày gửi
N

nguyentranghd-gialoc

Guest
24/11/14
163
8
18
34
Mình nhận được thông báo mới, PM KBHXH miễn phí trên cổng thông tin baohiemxahoi đã hoàn thiện, nên mọi người không phải mua PM riềng nữa
mọi ng có thể lên trang baohiemxahoi tải về; rùi nhờ bên chữ ký số họ giúp

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyentranghd-gialoc

Guest
24/11/14
163
8
18
34
Đây này bạn, t nhận dc thông báo này
Hệ thống hạ tầng tiếp nhận và phần mềm KBHXH được phát triển bởi BHXH Việt Nam nay đã hoạt động ổn định. Cơ quan quản lý BHXH Gia Lộc đã chấp nhận tờ khai BHXH khi doanh nghiệp sử dụng phần mềm KBHXH và nộp tờ khai qua Cổng Thông tin Điện tử Bảo Hiểm Xã Hội Việt Nam. http://gddt.baohiemxahoi.gov.vn/

• Like
Reactions: Lặng Yên
N

nguyenduykhanh36

Cao cấp
20/11/09
482
146
43
40
Tô hiệu, Hải Phòng
Đây này bạn, t nhận dc thông báo này
Hệ thống hạ tầng tiếp nhận và phần mềm KBHXH được phát triển bởi BHXH Việt Nam nay đã hoạt động ổn định. Cơ quan quản lý BHXH Gia Lộc đã chấp nhận tờ khai BHXH khi doanh nghiệp sử dụng phần mềm KBHXH và nộp tờ khai qua Cổng Thông tin Điện tử Bảo Hiểm Xã Hội Việt Nam. http://gddt.baohiemxahoi.gov.vn/
Công ty mình mới thành lập, giờ đăng ký tham gia bảo hiểm xã hội lần đầu thì mang hồ sơ lên bảo hiểm họ không nhận mà bắt về tự đăng ký qua mạng, vậy cái phần mềm này nó có làm từ a đến z, từ đăng ký mã đơn vị đến đăng ký tham gia, báo tăng, báo giảm được không nhỉ

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Công ty mình mới thành lập, giờ đăng ký tham gia bảo hiểm xã hội lần đầu thì mang hồ sơ lên bảo hiểm họ không nhận mà bắt về tự đăng ký qua mạng, vậy cái phần mềm này nó có làm từ a đến z, từ đăng ký mã đơn vị đến đăng ký tham gia, báo tăng, báo giảm được không nhỉ
Được bạn, phần mềm đầy đủ các phần hành. Bạn tải bản update mới nhất nha

D

doubleswan

Guest
5/10/12
2
0
1
ho chi minh
Cho mình hỏi cắm cks vào bằng cách nào vậy ạ, mình mới làm nên ko hiểu bước này phải làm thế nào, bên cty mình đã có chữ ký số rồi

Phượng Vũ_hp

Phượng Vũ_hp

Lao động hăng say, cố gắng hết mình.
10/12/14
174
32
28
32
Cho mình hỏi cắm cks vào bằng cách nào vậy ạ, mình mới làm nên ko hiểu bước này phải làm thế nào, bên cty mình đã có chữ ký số rồi
bạn cắm vào máy tính như là dùng usb vậy thôi

L

Linh Nga 08

Guest
31/5/16
2
0
1
31
Cả nhà cho em hỏi một chút. Công ty em dùng phần mềm của TS24. Tháng vừa rồi báo tăng, giảm toàn bị lỗi. Có 1 bạn ở bên TS24 nói token bên em đang dùng ( CKCA) không tích hợp được với phần mềm kê khai BHXH của TS24 nên hồ sơ bị lỗi. Đại ý là bên em phải mua dịch vụ chữ ký số của TS24 thì mới kê khai được. Em hoang mang kinh khủng luôn, vì không hiểu tại sao lúc đầu không yêu cầu, giờ lại nói cần mua thêm chữ ký số. Anh, chị nào có kinh nghiệm nộp BHXH điện tử làm ơn tư vấn cho em với :((((

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cả nhà cho em hỏi một chút. Công ty em dùng phần mềm của TS24. Tháng vừa rồi báo tăng, giảm toàn bị lỗi. Có 1 bạn ở bên TS24 nói token bên em đang dùng ( CKCA) không tích hợp được với phần mềm kê khai BHXH của TS24 nên hồ sơ bị lỗi. Đại ý là bên em phải mua dịch vụ chữ ký số của TS24 thì mới kê khai được. Em hoang mang kinh khủng luôn, vì không hiểu tại sao lúc đầu không yêu cầu, giờ lại nói cần mua thêm chữ ký số. Anh, chị nào có kinh nghiệm nộp BHXH điện tử làm ơn tư vấn cho em với :((((
Đúng rồi đó bạn, nếu muốn tiện thì mua cks của TS24 mà dùng còn muốn dùng miễn phí thì dùng KBHXH

• Like
Reactions: Linh Nga 08
H

Hoangoclan2209

Trung cấp
26/3/13
131
15
18
Từ Liêm - Hà Nội
Bên mình đăng ký dùng miễn phí của cơ quan bảo hiểm, mình đã có mật khẩu dùng KBHXH rồi, giờ mình muốn tra cứu thông báo nộp BHXH hàng tháng thì làm thế nào nữa nhỉ? Mong mọi người giúp đỡ ạ.

L

Linh Nga 08

Guest
31/5/16
2
0
1
31
Đúng rồi đó bạn, nếu muốn tiện thì mua cks của TS24 mà dùng còn muốn dùng miễn phí thì dùng KBHXH
Khi em gọi đến tổng đài TS24 thì bạn kinh doanh bên ấy lại nói là không cần mua dịch vụ chữ ký số của TS24 nữa, dùng cái bên em đang có là được rồi. Em không hiểu như nào luôn.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Khi em gọi đến tổng đài TS24 thì bạn kinh doanh bên ấy lại nói là không cần mua dịch vụ chữ ký số của TS24 nữa, dùng cái bên em đang có là được rồi. Em không hiểu như nào luôn.
Tại vì có một số chữ ký dùng bên thuế ký được nhưng một số lại không ký được, chắc do tích hợp, vì trước mình cũng dùng chữ ký của vnpt để ký

P

pecap

Guest
7/1/16
1
0
1
38
Bây giờ xài phần mềm KBHXH mà kê khai ... Mình đang xài KBHXH

LyCamHa

LyCamHa

Sơ cấp
24/8/16
20
1
3
32
Help!!!
Bên mình khai qua phần mềm KBHXH và cắm chữ ký số vào ký, ko mua của nhà cung cấp I-van nào cả. Lúc nộp thì có giấy xác nhận trên trang và báo nộp hồ sơ thành công. Nhưng nộp từ 14/7 đến nay ko có giấy hẹn hay thông báo gì về mail, lên bảo hiểm quận hỏi thì họ bảo ko có hồ sơ nào cả. Hiện giờ mình không biết là ntn luôn? Phải mua phần mềm của nhà cung cấp mới nộp được hồ sơ phải không ah? Mong mọi ng giúp đỡ với!

LyCamHa

LyCamHa

Sơ cấp
24/8/16
20
1
3
32
Bây giờ xài phần mềm KBHXH mà kê khai ... Mình đang xài KBHXH
Bên bạn có nộp thành công và gửi về bảo hiểm quận xử lý ko? Cty mình cũng dùng cái đó mà tháng rưỡi nay ko có thông tin, lên bhxh quận hỏi thì họ bảo ko có hồ sơ nào cả, hiu hiu

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Help!!!
Bên mình khai qua phần mềm KBHXH và cắm chữ ký số vào ký, ko mua của nhà cung cấp I-van nào cả. Lúc nộp thì có giấy xác nhận trên trang và báo nộp hồ sơ thành công. Nhưng nộp từ 14/7 đến nay ko có giấy hẹn hay thông báo gì về mail, lên bảo hiểm quận hỏi thì họ bảo ko có hồ sơ nào cả. Hiện giờ mình không biết là ntn luôn? Phải mua phần mềm của nhà cung cấp mới nộp được hồ sơ phải không ah? Mong mọi ng giúp đỡ với!
Bạn ở đâu thế bạn? tại Hà Nội phải mua ivan đó, không dùng được KBHXH

LyCamHa

LyCamHa

Sơ cấp
24/8/16
20
1
3
32
Bạn ở đâu thế bạn? tại Hà Nội phải mua ivan đó, không dùng được KBHXH
Uhm, mình ở Hà Nội. Mình vừa hỏi tổng đài giải đáp, họ cũng bảo phải mua I-van nên h bên mình sẽ mua và khai báo vậy. Không biết nên lại thành khai chậm, ko biết có bị phạt nhiều không?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Uhm, mình ở Hà Nội. Mình vừa hỏi tổng đài giải đáp, họ cũng bảo phải mua I-van nên h bên mình sẽ mua và khai báo vậy. Không biết nên lại thành khai chậm, ko biết có bị phạt nhiều không?
Bạn giải trình ghi rõ trước đó sử dụng kbhxh....

LyCamHa

LyCamHa

Sơ cấp
24/8/16
20
1
3
32
Bạn giải trình ghi rõ trước đó sử dụng kbhxh....
Tức là lúc nào có BB phạt thì mình giải trình đúng không bạn? Ok, nếu có vấn đề gì mình sẽ xin chỉ giáo nhé! Thank iu ^^

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Tức là lúc nào có BB phạt thì mình giải trình đúng không bạn? Ok, nếu có vấn đề gì mình sẽ xin chỉ giáo nhé! Thank iu ^^
Không phải bạn, lúc bạn nộp hồ sơ phải giải trình vì sao báo giảm chậm, báo tăng chậm,....

LyCamHa

LyCamHa

Sơ cấp
24/8/16
20
1
3
32
Không phải bạn, lúc bạn nộp hồ sơ phải giải trình vì sao báo giảm chậm, báo tăng chậm,....
ukie, vì mình chưa từng làm việc nay nên nhiều cái không rõ quy trình, cảm ơn bạn nhiều nhé!

• Like
Reactions: Lặng Yên

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA