Mỗi tuần một chuyên đề

Thắc mắc về sổ phụ ngân hàng

• Thread starter ngonhu
  • Ngày gửi
ngonhu

ngonhu

Guest
17/9/15
33
3
8
32
Chị @Tham Bui Chị @Viet Huong trả lời giúp bạn ấy giúp em, logistic thì bó tay roài!
Anh/ chị cho em thắc mắc xíu là trong trường hợp hàng hóa đầu vào phục vụ cho cả hoạt động chịu thuế và không chịu thuế, em phân bổ thuế GTGT đầu vào theo tổng doanh thu của 2 hoạt động chịu thuế và không chịu thuế thì số thuế nhỏ hơn số thuế thực tế trên hóa đơn, vậy số thuế còn dư mình hạch toán vào đâu, có hạch toán vào giá trị hàng hóa dịch vụ đầu vào được không, em không tìm thấy thông tư nào hướng dẫn hết ak, có anh/chị nào biết chỉ em với, cảm ơn !

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Anh/ chị cho em thắc mắc xíu là trong trường hợp hàng hóa đầu vào phục vụ cho cả hoạt động chịu thuế và không chịu thuế, em phân bổ thuế GTGT đầu vào theo tổng doanh thu của 2 hoạt động chịu thuế và không chịu thuế thì số thuế nhỏ hơn số thuế thực tế trên hóa đơn, vậy số thuế còn dư mình hạch toán vào đâu, có hạch toán vào giá trị hàng hóa dịch vụ đầu vào được không, em không tìm thấy thông tư nào hướng dẫn hết ak, có anh/chị nào biết chỉ em với, cảm ơn !
Thông tư 219 nhe.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
A gi oi, a tra loi giup e với, công ty e đã góp đủ vốn điều lệ nhưng hết thời hạn cam kết góp vốn thì số chi phí lãi vay có được đưa vào chi phí hợp lý, hợp lệ không vậy .
Anh không hiểu ý này ra sao luôn!? Góp đủ vốn, thời hạn cam kết vốn? Chi phí lãi vay?

Nguyên tắc là chưa góp đủ vốn mà đi vay thì lãi vay k được tính vào chi phí được trừ!

ngonhu

ngonhu

Guest
17/9/15
33
3
8
32
Anh không hiểu ý này ra sao luôn!? Góp đủ vốn, thời hạn cam kết vốn? Chi phí lãi vay?

Nguyên tắc là chưa góp đủ vốn mà đi vay thì lãi vay k được tính vào chi phí được trừ!
Dạ ý của em là đã hết thời hạn góp vốn theo luật định rồi , em góp thêm cho đủ vốn điều lệ thì chi phí lãi vay có được đưa vào chi phí hợp lý hợp lệ hay không anh?

T

Thanh vung tau

Guest
17/11/15
7
2
3
32
Cảm ơn bạn nhiều nhé, tại vì bên mình là công ty dịch vụ kế toán, mình mới vào làm thôi, bên mình nhận hồ sơ về chỉ có hóa đơn và sổ phụ thôi, nhưng khi mình hạch toán lên phần mềm thì lại không thấy thông tin công ty mình nhận thanh toán cho đối tượng nào, như vậy sẽ không được khấu trừ thuế đúng không bạn ?

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Dạ ý của em là đã hết thời hạn góp vốn theo luật định rồi , em góp thêm cho đủ vốn điều lệ thì chi phí lãi vay có được đưa vào chi phí hợp lý hợp lệ hay không anh?
Thời điểm của 2 khoản này ra sao?

T

Thanh vung tau

Guest
17/11/15
7
2
3
32
Anh chị ơi cho e hỏi là hạch toán giải tỏa thư bão lãnh dự thầu thì đk như tn .em cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA