Sinh viên Kế toán tìm nơi thực tập!

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Em chào các anh chị trong webketoan!
Em hiện là sinh viên năm 3 chuyên ngành Kế Toán, Em có dự định vào mùa hè cuối năm 3( trường em nghỉ hè tháng 6 và tháng 7) sẽ xin đi thực tập tại các công ty kiểm toán. nhưng mà trong quá trình tìm kiếm, em chỉ thấy các công ty tuyển thực tập là sinh viên năm cuối vào khoảng thời gian tháng 11- tháng 12 thôi. Anh chị nào biết giới thiệu cho em chỗ có tuyển thực tập là sinh viên cuối năm 3 vào dịp mùa hè với ạ. Em xin cảm ơn các anh chị nhiều !:)
Học kế toán mà xin thực tập kiểm toán thì liệu có phù hợp không em?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
e hiện đang là sinh viên năm cuối đại học, e đang tìm chỗ thực tập mà thấy khó quá vì các công ty đa phần đều yêu cầu tiếng anh mà trình độ tiếng anh của e lại hơi yếu. AC nào biết chỗ nào tuyển thực tập mà không yêu cầu tiếng anh thì chỉ giúp e với ạ
P/s: e đã học kế toán thực tế bên ngoài, sử dụng thành thạo phần mềm Misa và HTKK 3.3.4 ạ. Anh chị giúp e với!!!!
Em ở địa phương nào? Xin thực tập để làm đề tài tốt nghệp hay xin học việc?

N

nguoihaiduong

Guest
11/11/15
7
0
1
30
Em ở địa phương nào? Xin thực tập để làm đề tài tốt nghệp hay xin học việc?
chị ơi e ở Thanh Hà- Hải Dương e muốn xin thực tập để làm đề tài tốt nghiệp và cũng để học việc luôn ạ.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
chị ơi e ở Thanh Hà- Hải Dương e muốn xin thực tập để làm đề tài tốt nghiệp và cũng để học việc luôn ạ.
Ở Hải Dương thì chị chịu rồi. Chị chỉ có thể giúp các bạn ở khu vực TPHCM thôi.

N

nguoihaiduong

Guest
11/11/15
7
0
1
30
Ở Hải Dương thì chị chịu rồi. Chị chỉ có thể giúp các bạn ở khu vực TPHCM thôi.
e có nhu cầu muốn thực tập ở Hà Nội chị ạ. chị có biết công ty nào ở Hà Nội tuyển thực tập k giới thiệu cho e với

N

nguoihaiduong

Guest
11/11/15
7
0
1
30
Hiện nay mình đang cần tìm sinh viên học việc làm quen với hóa đơn chứng từ, sổ sách, bạn nào muốn học hỏi kinh nghiệm thì liên lạc cho mình theo địa chỉ : keosua168@gmail.com. Làm việc theo giờ hành chính từ thứ 2 đến sáng thứ 7 hằng tuần. Hỗ trợ 500.000đ/ tháng và ăn trưa
Chị ở đâu ạ? chị có thể cho e xin địa chỉ được không?

N

nguoihaiduong

Guest
11/11/15
7
0
1
30
Ðề: Hỏi về thực tập kế toán cho sinh viên năm cuối?

"Nói chung cái vụ thực tập này thường là các cty đào tạo kt tuyển ng vào học".

Bên mình là công ty chuyên NK hàng điện tử, muốn cho 1, 2 bạn vào thực tập. Công việc: là làm hộ mình phần hồ sơ nhân viên, hợp đồng, kê lương, kiểm tra sổ sách, hoàn thiện chứng từ... ( Mình vừa chỉ, các bạn làm thực cho mình luôn). Cuối thực tập mình ký trên hồ sơ thực tập hoặc kinh nghiệm đi làm. Bạn nào muốn thực tập thì báo mình nhé. Tg thỏa thuận cho hợp lý nhé.
À, công ty mình ở Quan Nhân nhé.
chị ơi công ty mình còn tuyển nữa không ạ? E đang là sinh viên năm cuối Đại học khoa kế toán . E đã học thêm khóa kế toán thực tế r; sử dụng thành thạo excel, misa và htkk 3.3.4. E muốn được thực tập để làm khóa luận tốt nghiệp đồng thời học việc luôn. Nếu được gắn bó lâu dài với công ty thì càng tốt ạ. Hiện tại e đang rảnh. Chị giúp e với ạ!

Z

zuzutit

Cao cấp
4/6/13
421
32
28
hà nội
Hiện tại bên chị đủ người rồi, chắc đầu năm bên chị tuyển tiếp, e cứ gửi CV vào mail cho chị: tienhai797@gmail.com nhé. Chị sẽ lưu hồ sơ, có thể chị sẽ gọi sau.

N

nguoihaiduong

Guest
11/11/15
7
0
1
30
Hiện tại bên chị đủ người rồi, chắc đầu năm bên chị tuyển tiếp, e cứ gửi CV vào mail cho chị: tienhai797@gmail.com nhé. Chị sẽ lưu hồ sơ, có thể chị sẽ gọi sau.
chị ơi , e gửi rồi ạ.Mong chị giúp đỡ để e có cơ hội trải nghiệm kiến thức thực tế cũng như môi trường làm việc tại công ty chị ạ.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
  • Like
Reactions: nguoihaiduong
A

An HUBT

Guest
15/11/15
4
0
1
30
em sắp đi thực tập mà không biết thực tập ở đâu, làm thế nào để tìm được chỗ thực tập và khi vào thực tập em cần làm gì. mọi người cho e chút kinh nghiệm với ạ

H

hang7621

Guest
15/11/15
3
0
1
hiện tại em đang là sinh viên năm 4, chuyên ngành kế toán ạ, em đang cần tìm gấp công ty để thực tập ở tphcm. Anh ( chị) nào biết thông tin gì xin hãy giúp em ạ.
Em xin cảm ơn!

kokomi

kokomi

Trung cấp
12/6/08
92
8
8
TP.HCM
E lien he 158 dinh bo linh, p26, BT thu xem sao.

• Like
Reactions: hang7621
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
em sắp đi thực tập mà không biết thực tập ở đâu, làm thế nào để tìm được chỗ thực tập và khi vào thực tập em cần làm gì. mọi người cho e chút kinh nghiệm với ạ
Biết em ở đâu, học thư gì mà giúp em bây giờ?????

A

An HUBT

Guest
15/11/15
4
0
1
30
e quên mất. e học kế toán ở Kinh doanh công nghệ. trg e ko
có giới thiệu thực tập cho sinh viên mà e lại ko biết công ty nào có thể cho mình thực tập. mong mọi người giúp e ạ

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
e quên mất. e học kế toán ở Kinh doanh công nghệ. trg e ko
có giới thiệu thực tập cho sinh viên mà e lại ko biết công ty nào có thể cho mình thực tập. mong mọi người giúp e ạ
Vẫn thiếu thông tin.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA