Mỗi tuần một chuyên đề

Nộp BHXH điện tử.

• Thread starter My Dung GL
  • Ngày gửi
M

My Dung GL

Guest
5/2/15
35
3
8
31
Cả nhà ơi, giúp mình với. Mình nộp bảo hiểm xã hội trên KBHXH nhưng không nộp được, gọi lên hỏi thì họ kêu hệ thống đang bị lỗi vài ngày sau mới nộp được. Nhưng mình lại đang cần hồ sơ báo giảm gấp nên mình qua iBHXH mình nộp và ký gửi trên đó luôn. Họ báo ok và mình cũng nhận được mail rằng chờ kết quả từ cơ quan bảo hiểm. Mình đang phân vân không biết giờ có nên nộp lại trên KBHXH không? hay là chờ phản hồi của BH qua iBHXH?
Cảm ơn cả nhà đã đọc bài của mình ^^

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BDBT

Guest
10/12/15
19
0
1
Bạn ơi. mình cũng đang làm báo giảm trên ibhxh nhưng khi kết xuất thì mẫu D02-TS không ra file xml sao mà nộp điện tử được bạn. Bạn làm sao được thế, chỉ mình với, mình cũng đang cần gấp lắm. Cảm ơn bạn trước nha!

M

My Dung GL

Guest
5/2/15
35
3
8
31
Bạn ơi. mình cũng đang làm báo giảm trên ibhxh nhưng khi kết xuất thì mẫu D02-TS không ra file xml sao mà nộp điện tử được bạn. Bạn làm sao được thế, chỉ mình với, mình cũng đang cần gấp lắm. Cảm ơn bạn trước nha!
Mình cắm token vào ký số gửi trên đó luôn bạn ơi,

T

thuanmegalink

Guest
6/11/15
6
0
1
33
Em cũng đang làm báo giảm lao động mẫu D02 mọi người cho em hỏi là có 1 chị sinh tháng 12 cột ghi chú ở D02 em sẽ ghi ngày nghỉ từ ngày nào để chị ý không phải đóng bảo hiểm tháng 12 ạ?

N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Chỉ có tờ bìa là file xml thôi, còn các tờ khai thì vẫn là exel nhé

M

My Dung GL

Guest
5/2/15
35
3
8
31
Mình đang nộp trên http://gddt.baohiemxahoi.gov.vn/ mà không thể nào nộp được, bị báo là lỗi không có PGN 103, gọi điện lên hỏi thì họ kêu hệ thống đang lỗi không nộp được. Có bạn nào bị giống mình không vậy?

• Like
Reactions: Sư Tử Nữ
B

BDBT

Guest
10/12/15
19
0
1
@[NA]_Hunter Nhưng mình chọn file excel thì nó báo lỗi mà bạn. Hoang mang quá

Xin lỗi nhưng bạn có teamviewer không? Xem dùm mình chút đc không bạn!!!!!!!!

Sửa lần cuối:
N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
@[NA]_Hunter Nhưng mình chọn file excel thì nó báo lỗi mà bạn. Hoang mang quá

Xin lỗi nhưng bạn có teamviewer không? Xem dùm mình chút đc không bạn!!!!!!!!
Mình k dùng iBHXH bạn ơi, mình dùng eBH của Thái Sơn. Bên ebh chỉ có tờ bìa file xml thôi, còn lại các tờ khai là exel cả, bên KBHXH cũng vậy mà

B

BDBT

Guest
10/12/15
19
0
1
Sao bạn k nộp trực tiếp trên phần mềm mà còn vào cổng thông tin đó làm gì nữa
Vì chữ ký số bên mình không dùng trên phần mềm được. Đâu phải cks nào cũng dùng trên đó được mà bạn

N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Vì chữ ký số bên mình không dùng trên phần mềm được. Đâu phải cks nào cũng dùng trên đó được mà bạn
Tất cả chữ ký số đều ký được bạn nhé

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Em cũng đang làm báo giảm lao động mẫu D02 mọi người cho em hỏi là có 1 chị sinh tháng 12 cột ghi chú ở D02 em sẽ ghi ngày nghỉ từ ngày nào để chị ý không phải đóng bảo hiểm tháng 12 ạ?
Cái này căn cứ vào giấy khai sinh, nếu từ ngày 1 đến ngày 15 thì giảm tháng 12, từ ngày 16 đến 31 thì giảm tháng 1 nhé

N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Nhưng nút ký hồ sơ của mình trên kbhxh có hiện nhưng nó màu xám bạn ạ. Vậy là không ký được rồi đúng không?
Nó xám chứ k sáng lên thì có thể pm trên máy bạn bj lỗi hoặc hồ sơ bạn khai lỗi, chứ bình thường kể cả máy bạn không cài chữ ký số thì cái nút ký hồ sơ nó vẫn sáng lên. Bạn kiểm tra lại nhé

• Like
Reactions: BDBT
P

phuongthaokt44

Guest
20/2/14
53
1
8
32
quảng bình
mọi người cho em hỏi vs ạ, em mới tiếp nhận công tác kế toán, cho em hỏi là làm sao biết mình đã gửi báo cáo lên BHXH qua iBHXH thành công ạ, em cảm ơn

V

vohao

Guest
4/11/05
4
0
1
47
TpHCM
Cả tuần nay mình làm thủ tục 103 báo giảm trên KBHXH (bản 02/11/2015), ghi, ký xong hết đến khi nộp trên cổng: gddt.baohiemxahoi.gov.vn 3 lần 4 lượt cứ bị lỗi này:
[L0005] Quy trình {103}không có mã phiếu giao nhận {PGNHS-03}

Gọi lên tổng đài 1900555564, thì gặp 2 chàng trả lời, lúc thì nói đơn vị phải chờ vài ngày để cập nhật, lúc thì nói hệ thống đang bảo trì, lúc thì nói đã cập nhật sáng nay... nhưng lỗi vẫn hoàn lỗi.
HELP!

cao kim ly

cao kim ly

Sơ cấp
21/10/15
47
3
8
32
Cả nhà ơi, giúp mình với. Mình nộp bảo hiểm xã hội trên KBHXH nhưng không nộp được, gọi lên hỏi thì họ kêu hệ thống đang bị lỗi vài ngày sau mới nộp được. Nhưng mình lại đang cần hồ sơ báo giảm gấp nên mình qua iBHXH mình nộp và ký gửi trên đó luôn. Họ báo ok và mình cũng nhận được mail rằng chờ kết quả từ cơ quan bảo hiểm. Mình đang phân vân không biết giờ có nên nộp lại trên KBHXH không? hay là chờ phản hồi của BH qua iBHXH?
Cảm ơn cả nhà đã đọc bài của mình ^^
Bạn gửi trên iBHXH là được rồi á, hôm trước mình đi tập huấn trên bảo hiểm. người ta nói KBHXH chưa xài. hiện tại vẫn sử dụng iBHXH bình thường, ký, gửi trực tiếp trên đó luôn.

B

BDBT

Guest
10/12/15
19
0
1
Mình đang làm hồ sơ báo giảm có trả thẻ cho 1 lđ, khi kết xuất mẫu D02-TS thì cột giảm hiện bình thường nhưng cột tăng lại có xuất hiện tăng BHYT, như vậy thì có đúng không vậy cả nhà?

nguyenthihoa11187

nguyenthihoa11187

Trung cấp
1/7/15
108
20
18
37
Báo nghỉ trước ngày 20/11/2015 là được bạn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA