Mỗi tuần một chuyên đề

Hồ sơ điện tử-Gia hạn thẻ BHYT2016

• Thread starter huyenanphu
  • Ngày gửi
H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông
Kính nhờ các anh chị tư vấn giúp e vấn đề này ạ:
Bên e đã đăng ký hồ sơ điện tử với BHXH (mua của Bkav), cũng đã mua IVAN, đã giao dịch hồ sơ tăng, giảm mấy lần và đã thành công.
Hồ sơ gia hạn thẻ 2016, e gia hạn lần đầu thì bên bh đã nhận được hs này, đã làm thủ tục gia hạn. Nhưng tra cứu trên trang wed của Bkav thì ko có giao dịch này. E tiếp tục gia hạn lần nữa, thì tra cứu bkav thì có giao dịch lần 2 này nhưng bên bảo hiểm người ta trả lại hồ sơ với lý do: HS đã gia hạn. E í ới anh QLBH thì anh ấy nói e làm công văn ghi số biên bản vào thì lấy thẻ, nhưng e nào nhìn thấy mã biên bản đâu. xin a bảo hiểm thì a ấy nói để sau đi e! Còn gào thét ầm ĩ bên bkav đến cả chục ngày nay rồi, nhưng vẫn điệp khúc: để e trình cấp cao hơn gq vấn đề bên chị ạ!
A chị tư vấn giúp e, e cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đan Thanh 9221

Guest
22/12/15
6
1
3
32
mình cũng giống như bạn, đang chờ bên Bkav nâng cấp à, nói là thứ hai sẽ có rồi, mà giờ thì chưa thấy đâu

• Like
Reactions: huyenanphu
A

Amy83

Guest
16/8/07
11
1
3
TP.HCM
Hôm qua mình lên BHXH TP.HCM nộp gia hạn thẻ thì ngay bộ phận một cửa kêu mình về nộp điện tử chứ họ không nhận giấy nữa. Có ai giải thích giúp mình không? mình cám ơn nhiều!

• Like
N

nhutran31

Guest
26/11/15
8
1
3
34
mình gia hạn thẻ bằng TS24, và BH đã gửi thông báo thời gian nhận kết quả.

• Like
N

Nguyễn Thùy Linh Linh

Guest
23/12/15
1
0
1
29
A chị ơi cho em hỏi chút ạ. Em đã đăng ký BHXH qua điện tử rồi ạ. Nhưng giờ em muốn nộp báo tăng mức lương đóng theo mẫu D02- TS khi nộp qua điện tử phải Định dạng file: .xml.. a chị cho em hỏi Định dạng file: .xml như thế nào ạ.

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông
A chị ơi cho em hỏi chút ạ. Em đã đăng ký BHXH qua điện tử rồi ạ. Nhưng giờ em muốn nộp báo tăng mức lương đóng theo mẫu D02- TS khi nộp qua điện tử phải Định dạng file: .xml.. a chị cho em hỏi Định dạng file: .xml như thế nào ạ.
Ở phần kê khai đã có sẵn mẫu này rồi e, e cứ vào kê khai bình thường!

N

NhịPhạm1810

Guest
23/12/15
95
7
8
Hôm qua mình lên BHXH TP.HCM nộp gia hạn thẻ thì ngay bộ phận một cửa kêu mình về nộp điện tử chứ họ không nhận giấy nữa. Có ai giải thích giúp mình không? mình cám ơn nhiều!
h bắt nộp điện tử mà.đâu có cho nộp giấy nữa.

thaovy05

thaovy05

Guest
12/8/15
3
1
3
mình nộp điện tử 2 công ty cùng 1 ngày là ngày 10/12,mà mới chỉ nhận được thông báo của CQBH 1 cty ngày 17/12,còn 1 cty đợi mãi k thấy thông báo gì của CQBH,mình nộp điện tử thêm 1 bộ nữa lun,k bít có sao không?gọi điện lên hỏi thì toàn bận or k ai bắt máy

• Like
Reactions: ktngan
N

nhi doan

Guest
12/9/13
65
7
8
37
tp.ho chi minh
Bây h mình k muốn nộp BHXH qua điện tử mà chỉ cần làm hồ sơ có mã vạch rồi thông qua bưu điện để nộp thì có cần phải mua phần mềm của bên TS24 không ak? (minh có chữ ký số của bên VNPT). Vì cộng ty mik nhỏ 1 năm chỉ có 2 lần gia hạn thẻ BHYT, ngoài ra khong phát sinh gì hết. Mong m.n trả lời giúp mik với?

B

Bảo Hà Anh

Sơ cấp
25/12/15
32
4
8
40
Bây h mình k muốn nộp BHXH qua điện tử mà chỉ cần làm hồ sơ có mã vạch rồi thông qua bưu điện để nộp thì có cần phải mua phần mềm của bên TS24 không ak? (minh có chữ ký số của bên VNPT). Vì cộng ty mik nhỏ 1 năm chỉ có 2 lần gia hạn thẻ BHYT, ngoài ra khong phát sinh gì hết. Mong m.n trả lời giúp mik với?
Bạn vô trang http://gddt.baohiemxahoi.gov.vn/ đăng ký giao dịch điện tử BHXH qua mạng, sau đó tải phần mềm KBHXH về làm theo hướng dẫn. Mình cũng làm như thế, ko cần mua chữ ký số.

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông
mình nộp điện tử 2 công ty cùng 1 ngày là ngày 10/12,mà mới chỉ nhận được thông báo của CQBH 1 cty ngày 17/12,còn 1 cty đợi mãi k thấy thông báo gì của CQBH,mình nộp điện tử thêm 1 bộ nữa lun,k bít có sao không?gọi điện lên hỏi thì toàn bận or k ai bắt máy
Bạn alo cho QL bên bạn xem họ đã nhận được hồ sơ chưa?!

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông
Mình thấy cái giao dịch điện tử BHXH qua mạng bất cập vô cùng: bên mìnhđang vấp phải 2 trường hợp là: mất quá trình giao dịch ở nhà mạng và bên BH gửi lại đơn vị thiếu file! Ý kiến thì bên BH nói: bên e có quyền thay nhà mạng khác, có đến 5 nhà mạng cơ mà. Nhưng thay rồi cái hồ sơ cũ có giải quyết được đâu! Rồi sau này ko biết còn xảy ra những vấn đề xyz gì nữa đây!

ktngan

ktngan

Trung cấp
30/11/15
118
12
18
33
mình cũng như các bạn nè, báo giảm ok, ngày 16/12 có mail CQBH thông báo " hồ sơ hợp lệ" trả kết quả ngày 22/12. mà tới giờ không thấy kết quả gì luôn. gọi lên BHXH hỏi thì họ chỉ qua line này line kia, rồi chỉ mình ra bưu điện nộp hồ sơ chốt sổ. chẳng lẻ mình chỉ cần dựa vào thông báo là ok, không cần nhận kết quả luôn à, giờ không biết làm sao????

Đ

Đan Thanh 9221

Guest
22/12/15
6
1
3
32
cho mình hỏi, giờ bhxh quận 9 cho nộp gia hạn thẻ bhyt bằng bưu điện trong tháng 12 này, vậy minh nộp làm sao vậy, trên bìa thư có cần ghi gi, vì mình đọc thông báo thấy không hiểu gì hết à

ktngan

ktngan

Trung cấp
30/11/15
118
12
18
33
cho mình hỏi, giờ bhxh quận 9 cho nộp gia hạn thẻ bhyt bằng bưu điện trong tháng 12 này, vậy minh nộp làm sao vậy, trên bìa thư có cần ghi gi, vì mình đọc thông báo thấy không hiểu gì hết à
Bên bạn đang dùng phần mềm nào? mình bên Bình Chánh, mình gia hạn thẻ bằng iBHXH của TS24 lun, có thông báo là " hồ sơ hợp lệ". Mình hỏi mấy chị bạn kế toán khác. họ bảo em làm vậy là ok rùi, ko cân nộp gì nữa đâu.

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông
mình cũng như các bạn nè, báo giảm ok, ngày 16/12 có mail CQBH thông báo " hồ sơ hợp lệ" trả kết quả ngày 22/12. mà tới giờ không thấy kết quả gì luôn. gọi lên BHXH hỏi thì họ chỉ qua line này line kia, rồi chỉ mình ra bưu điện nộp hồ sơ chốt sổ. chẳng lẻ mình chỉ cần dựa vào thông báo là ok, không cần nhận kết quả luôn à, giờ không biết làm sao????
Đấy bên bạn là Trường Hợp báo giảm, chứ bên bên mình lại dính vào trường hợp thẻ gia hạn và sổ cấp mới. Thẻ thì chưa lấy được, sổ cấp mới cho nhân viên cũng vậy luôn! Oái oăm dã man!

• Like
H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông
Bên bạn đang dùng phần mềm nào? mình bên Bình Chánh, mình gia hạn thẻ bằng iBHXH của TS24 lun, có thông báo là " hồ sơ hợp lệ". Mình hỏi mấy chị bạn kế toán khác. họ bảo em làm vậy là ok rùi, ko cân nộp gì nữa đâu.
Đợi bên BH gửi hồ sơ có mã vạch lại cho đơn vị , bạn dowl và in đưa sếp ký rồi lên bảo hiểm nhận thẻ thôi!

• Like
ktngan

ktngan

Trung cấp
30/11/15
118
12
18
33
Đấy bên bạn là Trường Hợp báo giảm, chứ bên bên mình lại dính vào trường hợp thẻ gia hạn và sổ cấp mới. Thẻ thì chưa lấy được, sổ cấp mới cho nhân viên cũng vậy luôn! Oái oăm dã man!
bên mình có hết luôn đấy bạn: gia hạn , báo tăng, báo giảm+ chốt sổ, tất cả đều có mail của CQBH thông báo " hồ sơ hợp lệ", nhưng tới giờ chưa có cái kết quả nào. chắc lên CQBH lấy lun quá!!!

H

huyenanphu

Guest
17/1/13
89
4
8
Hà Đông
bên mình có hết luôn đấy bạn: gia hạn , báo tăng, báo giảm+ chốt sổ, tất cả đều có mail của CQBH thông báo " hồ sơ hợp lệ", nhưng tới giờ chưa có cái kết quả nào. chắc lên CQBH lấy lun quá!!!
Nếu bên BH trả lời là HS hợp lệ thì bạn vào tra cứu xem quá trình CBBH lv hs của bên bạn, xong hết thì nta sẽ gửi lại hồ sơ cho đơn vị! lúc đó bạn mới có hs có mã vạch của BH, đến mới lấy được kquả. Chứ có làm công văn lên BH cũng chỉ nhận được câu trả lời là: anh chịu, e phải hỏi nhà mạng của em, ....!

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA