Lỗi khi mở file itaxviewer báo mã hồ sơ (402) hoặc phiên bản hồ sơ 2.1.8 không đúng

• Thread starter Nguyet Ntt
  • Ngày gửi
N

Nguyet Ntt

Sơ cấp
11/11/14
9
2
3
31
Tiền bối nào biết lỗi khi mở file .xml không được, báo mã hồ sơ (402) hoặc phiên bản hồ sơ 2.1.8 không đúng định dạng không chỉ em với, em kết xuất tờ khai quyết toán TNDN, TNCN đều được hết mà kết xuất báo cáo tài chính thì không được, máy báo như vậy, em search tìm nhưng chỉ thấy lỗi không đúng định dạng, không giống lỗi của em :((((((((

Anh chị nào biết chỉ em với, em cám ơn nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hồ Du

Guest
30/3/16
2
0
1
39
Mình mới bị tức thì, bạn vào trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn/
và tải ứng dụng đọc hồ sơ thuế xml - itaxviewer nhé, cài đặt xong là đọc dc nha

N

Nguyet Ntt

Sơ cấp
11/11/14
9
2
3
31
c

thanks anh em đã sửa được lỗi này khi trưa rồi. Anh đã nộp được hết tờ khai chưa ạ, em vào mà cứ báo chờ tải thư viện miết!
Mình mới bị tức thì, bạn vào trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn/
và tải ứng dụng đọc hồ sơ thuế xml - itaxviewer nhé, cài đặt xong là đọc dc nha
có cách nào để trang nhantokhai chạy nhanh hơn k anh ha?

H

Hồ Du

Guest
30/3/16
2
0
1
39
Mình cũng đang đợi đây, vì giờ là hạn nộp mà, nên hay bị chậm lắm b à

L

loanvi

Guest
1/4/16
1
1
1
42
mình cũng bị lỗi không mở được file báo cáo tài chính, bạn Nguyet Ntt giúp mình với nhé
tks!

• Like
Reactions: tinh96
N

Nguyet Ntt

Sơ cấp
11/11/14
9
2
3
31
mình cũng bị lỗi không mở được file báo cáo tài chính, bạn Nguyet Ntt giúp mình với nhé
tks!
sr bạn Loanvi, giờ mh mới thấy cmt của bạn

B

bú bê xanh

Guest
2/3/17
1
0
1
31
c

thanks anh em đã sửa được lỗi này khi trưa rồi. Anh đã nộp được hết tờ khai chưa ạ, em vào mà cứ báo chờ tải thư viện miết!
chị ơi làm thế nào vậy ạ? e cũng bị lỗi như này mà mở mãi không được ạ . hu

H

Hoacomay 123

Sơ cấp
6/1/17
2
0
1
33
Mình cũng bị lỗi này, mở được tờ khai QT TNCN và TNDN mà BCTC không mở được, mình đã tải itaxviewer phiên bản mới nhất rồi, ai biết không chỉ giúp mình với ạ!

L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
@Hoacomay 123 Bạn lưu ngoài destop mở được ko, nếu được thì bạn xem lại mục folder chứa file ko được để tiếng việt có dấu nhé.

H

Hoacomay 123

Sơ cấp
6/1/17
2
0
1
33
@Hoacomay 123 Bạn lưu ngoài destop mở được ko, nếu được thì bạn xem lại mục folder chứa file ko được để tiếng việt có dấu nhé.
Mình lưu ngoài desktop cũng không mở được file mình không có dấu bạn ạ, không biết sao nữa, hic

N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
Mình hỏi chút m lưu file ngoài destop thì mở đc, nhưng đến khi lưu vào file folder thì lại k mở đc, m lưu k có dấu mà cũng k mở đc....là bị sao nhỉ????

L

loan90

Cao cấp
20/6/10
271
69
28
33
TPHCM
Mình hỏi chút m lưu file ngoài destop thì mở đc, nhưng đến khi lưu vào file folder thì lại k mở đc, m lưu k có dấu mà cũng k mở đc....là bị sao nhỉ????
Bạn xem lại đường dẫn chứa file bạn lưu nữa nhé, tất cả các folder đều ko có dấu mới dc nhé. Vd: Ke toan->So sach->Quyet toan nam->2016-> file chứa quyết toán (lưu tên file ko dấu luôn nhé)

N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
Bạn xem lại đường dẫn chứa file bạn lưu nữa nhé, tất cả các folder đều ko có dấu mới dc nhé. Vd: Ke toan->So sach->Quyet toan nam->2016-> file chứa quyết toán (lưu tên file ko dấu luôn nhé)
HI
HI.M làm đc rồi thanks c nhé.

• Like
Reactions: Thanh Thuỳ KT91
ngochopnt

ngochopnt

Guest
7/3/17
3
0
1
41
nhờ mọi người chỉ giúp, mình nhận file .xml BCTC2016, TNCN2016 và TNDN2016 từ dịch vụ kế toán gửi trong file nén. Mình giải nén ra, dùng itax 1.3.0 để mở thì không mở được file BCTC2016, 2 file kia thì mở được. Mình cũng đã copy ra desktop, lưu trong folder không dấu vẫn không mở được. Thông bao là mã hồ sơ (402) hoặc phiên bản hồ sơ (2.1.8) không đúng. :-((
Giờ mình phải làm sao? Nhờ mọi người giúp đỡ.

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
nhờ mọi người chỉ giúp, mình nhận file .xml BCTC2016, TNCN2016 và TNDN2016 từ dịch vụ kế toán gửi trong file nén. Mình giải nén ra, dùng itax 1.3.0 để mở thì không mở được file BCTC2016, 2 file kia thì mở được. Mình cũng đã copy ra desktop, lưu trong folder không dấu vẫn không mở được. Thông bao là mã hồ sơ (402) hoặc phiên bản hồ sơ (2.1.8) không đúng. :-((
Giờ mình phải làm sao? Nhờ mọi người giúp đỡ.
TH của bạn mình xử lý xong rồi.

Các bạn lưu ý: Hiện các bản nâng cấp của 2 phần mềm HTKK và iTaxViewer khi TCT đưa link tải lên trang www.nhantokhai.gdt.gov.vn thì TCT đều đặt tên file và để địa chỉ tải giống nhau, do đó khi NNT tải về thì thì phần mềm download sẽ hỏi là: file cần cải đã tồn tại, bạn có muốn mở ra ko? - nếu chấp nhận lựa chọn này thì khi bạn mở ra sẽ vẫn là bản cũ.

• Like
Reactions: ngochopnt
ngochopnt

ngochopnt

Guest
7/3/17
3
0
1
41
Cảm ơn bạn VNPT-BHXH đã hỗ trợ giải quyết xong.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA