kiểm soát nội bộ

• Thread starter Ly Tin
  • Ngày gửi
L

Ly Tin

Guest
7/4/16
1
0
1
29
Em chào các anh chị ạ. Các anh chị cho e hỏi với ạ: e đang chuẩn bị làm khóa luận về đề tài Hoàn thiện hệ thống kiểm soát nội bộ chu trình bán hàng thu tiền. Cty e thực tập là cty nhỏ, vốn điều lệ 1 tỷ đồng, ko có hệ thống kiểm soát nội bộ thì e có nên làm ở cty đó ko ạ. Hay là nên làm ở 1 cty có quy mô lớn hơn ạ. Các anh chị tư vấn giúp em được ko ạ. Em cám ơn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Em chào các anh chị ạ. Các anh chị cho e hỏi với ạ: e đang chuẩn bị làm khóa luận về đề tài Hoàn thiện hệ thống kiểm soát nội bộ chu trình bán hàng thu tiền. Cty e thực tập là cty nhỏ, vốn điều lệ 1 tỷ đồng, ko có hệ thống kiểm soát nội bộ thì e có nên làm ở cty đó ko ạ. Hay là nên làm ở 1 cty có quy mô lớn hơn ạ. Các anh chị tư vấn giúp em được ko ạ. Em cám ơn ạ!
Công ty dù nhỏ hay lớn đều cần thiết phải có hệ thống kiểm soát nội bộ cả để đảm bảo các mục tiêu về hiệu quả kinh doanh, tuân thủ, và báo cáo tài chính. Tất nhiên trong các công ty nhỏ thì các thủ tục, quy trình kiểm soát phải đơn giản, phù hợp với đặc thù công ty chứ không thể bê các thiết kế hệ thống KSNB của công ty lớn vào được.

• Like
Reactions: Ân Âu
T

trinhauditor

Trung cấp
2/10/14
56
16
8
31
chuyên ngành kiểm toán phải thực tập ở cty kiểm toán hoặc công ty ko phải kiểm toán nhưng phải có hệ thồng kiểm soát nội bộ ko quan trọng là lớn hay bé

• Like
Reactions: Ân Âu
Â

Ân Âu

Guest
28/11/15
18
0
1
34
chuyên ngành kiểm toán phải thực tập ở cty kiểm toán hoặc công ty ko phải kiểm toán nhưng phải có hệ thồng kiểm soát nội bộ ko quan trọng là lớn hay bé
Mình thấy là cty lớn hay nhỏ gì bản chất cũng có HTKSNB hết đó, nhưng mà hiệu quả hay ko thì ko biết :)))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA