Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục xin tăng giá của hóa đơn tự in

• Thread starter vinhlam
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

vinhlam

Guest
8/1/07
6
0
0
hahoi
công ty mình là công ty CP. Cty đăng ký sử dụng HD tự in có mệnh giá. Nay công ty mình muốn tăng mệnh giá lên. Vậy mình phải làm nhưng thủ tục gì. Có tự in tăng thêm lên đc ko? (Đây là cty CP ko có vốn NN)

Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
công ty mình là công ty CP. Cty đăng ký sử dụng HD tự in có mệnh giá. Nay công ty mình muốn tăng mệnh giá lên. Vậy mình phải làm nhưng thủ tục gì. Có tự in tăng thêm lên đc ko? (Đây là cty CP ko có vốn NN)

Hi Vinhlam,
Có lẽ cty bạn chuyên về lãnh vực vận tải hay ca nhạc, chiếu film hay tương tự như vậy ah? HD tự in có mệnh giá tất là vé có in sẵn mệnh giá trên vé phải hôn? Khi chúng ta muốn tăng mệnh giá lên (hay thêm 1 mệnh giá khác), bắt buộc chúng ta phải đăng ký lại với cơ quan thuế, thủ tục tương tự như đăng ký in hóa đơn tự in, khi có công văn chấp thuận của Cục thuế, chúng ta mới được in và sau đó thì đi đăng ký sử dụng với cơ quan thuế chủ quản cty. Đơn giản mà phải không vinhlam?:pepsi:

V

vinhlam

Guest
8/1/07
6
0
0
hahoi
Cảm ơn ban nhe. mình biết phải làm công văn gửi cục thuế, nhưng cty mình có cần phải trình phương án xin tăng giá vé để cơ quan chức năng duyệt ko/

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Cảm ơn ban nhe. mình biết phải làm công văn gửi cục thuế, nhưng cty mình có cần phải trình phương án xin tăng giá vé để cơ quan chức năng duyệt ko/

Cty của vinhlam đâu phải của NN đâu, đơn thuần cũng của tư nhân mà. Mình tăng giá là chuyện của mình, không liên quan gì đến cơ quan chức năng cả. Miễn như vấn đề tăng giá không ảnh hưởng đến doanh thu nhiều lắm la được rùi.
Nhưng khi bạn lên đăng ký với cơ quan thuế sẽ là mẫu giá mới và bỏ giá cũ hay sao? Nếu bỏ mẫu giá cũ thì phải hủy số cũ đó.

V

vinhlam

Guest
8/1/07
6
0
0
hahoi
Ban biết có van ban nào quy định về việc này ko? thực ra bên mình đã xin rồi nhưng ko dc.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Ban biết có van ban nào quy định về việc này ko? thực ra bên mình đã xin rồi nhưng ko dc.

Thật ra thì không văn bản nào quy định về vấn đề tăng giá đâu. Nhưng mình cứ chiếu theo TT120 mà làm. Khi mình tăng giá mà không sử dụng vé giá cũ thì tất nhiên phải hủy rồi (nó tương tự hóa đơn tự in mà).
Mình đã từng đăng ký vé ca nhạc mấy năm rồi, vì thế không lạ lẫm gì đâu.
Hanoi kể cũng lạ, không cho người ta tăng giá là lý do gì chứ. Vấn đề tăng giá hay giảm giá là chuyện của cty người ta, đâu có dính dáng gì đến cơ quan thuế chứ, miễn như không trốn thuế là được rùi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA