Có cần đăng ký thang bảng lương cho phòng LĐTBXH không?

• Thread starter hoa1973
  • Ngày gửi
H

hoa1973

Cao cấp
22/2/14
213
38
28
ho chi minh
Cả nhà cho em hỏi công ty em thành lập 2014 nhưng đến cuối 2015 mới mua bảo hiểm cho nhân viên và theo em được biết là mình phải đăng ký thang bảng lương cho phòng LĐTBXH quận thì mới tham gia BHXH lần đầu nhưng sao khi tham gia BH lần đầu thì không ai hỏi em vấn đề này hết. Vậy bây giờ có phải cần đăng ký thang bảng lương với phòng LĐTBXH không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Thang bảng lương là bạn lập nộp cho phòng lao động TBXH, còn bảo hiểm yêu cầu thì bạn trình ra thôi, họ không yêu cầu nhưng vẫn phải làm nộp vì bảo hiểm và uỷ ban nhân dân là 2 cơ quan khác nhau

X

Xun Nguyễn

Sơ cấp
6/5/16
18
1
3
30
Thủ tục đăng ký bảo hiểm xã hội lần đầu là phải có thang bảng lương chứ nhỉ. Tức là trước khi đăng ký đóng bảo hiểm thì chị phải đăng ký thang bảng lương bên phòng LĐTBXH trước rồi lấy bản đó trình lên bảo hiểm.

H

hoa1973

Cao cấp
22/2/14
213
38
28
ho chi minh
Thủ tục đăng ký bảo hiểm xã hội lần đầu là phải có thang bảng lương chứ nhỉ. Tức là trước khi đăng ký đóng bảo hiểm thì chị phải đăng ký thang bảng lương bên phòng LĐTBXH trước rồi lấy bản đó trình lên bảo hiểm.
Theo mình hiểu là như vậy nhưng kg biết sao bên BHXH không yêu cầu gì hết và ct mình mua bảo hiểm cho nv từ cuối 2015 đến giờ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA