Mỗi tuần một chuyên đề

thuế 0%

• Thread starter isabella1993
  • Ngày gửi
I

isabella1993

Guest
8/6/16
2
0
1
30
công ty em có bán hàng hóa vào khu chế xuất mặt hàng đc áp dụng mức thuế 0%
với điều kiện là có chứng từ thanh toán hàng hóa qua ngân hàng
tuy nhiên theo e được biết là với hóa đơn dưới 20 triệu thì có thể thanh toán = tiền mặt và vẫn đc áp dụng mức thuế 0%
vậy anh chị cho em hỏi là có phải tất cả các hóa đơn đc áp dụng thuế 0% đều phải đc thanh toán qua ngân hàng hay không?
nếu vi phạm thì bị phạt với mức phạt là bao nhiêu ạ
em cảm ơn anh chị rất nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
công ty em có bán hàng hóa vào khu chế xuất mặt hàng đc áp dụng mức thuế 0%
với điều kiện là có chứng từ thanh toán hàng hóa qua ngân hàng
tuy nhiên theo e được biết là với hóa đơn dưới 20 triệu thì có thể thanh toán = tiền mặt và vẫn đc áp dụng mức thuế 0%
vậy anh chị cho em hỏi là có phải tất cả các hóa đơn đc áp dụng thuế 0% đều phải đc thanh toán qua ngân hàng hay không?
nếu vi phạm thì bị phạt với mức phạt là bao nhiêu ạ
em cảm ơn anh chị rất nhiều
dua hang vao khu che xuat la hinh thuc xuat khau tai cho do vay no bat buoc phai thanh toan qua ngan hang moi duoc huong thue xuat 0% doi voi hang hoa xuat khau

I

isabella1993

Guest
8/6/16
2
0
1
30
dua hang vao khu che xuat la hinh thuc xuat khau tai cho do vay no bat buoc phai thanh toan qua ngan hang moi duoc huong thue xuat 0% doi voi hang hoa xuat khau
vậy nếu bên em không có chứng từ thanh toán qua ngân hàng mà thanh tra thuế phát hiện thì bị phạt thế nào ạ @@
e xem luật mà thấy lằng nhằng quá

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
vậy nếu bên em không có chứng từ thanh toán qua ngân hàng mà thanh tra thuế phát hiện thì bị phạt thế nào ạ @@
e xem luật mà thấy lằng nhằng quá
Không có chứng từ thanh taon qua ngân hàng bạn sẽ không chứng minh được hàng hóa đó được xuất vào khu chế xuất. khi thanh tra thuế bạn sẽ bị phạt từ 1 đến 5 lần giá trị thuế GTGT của loại hàng hóa đó và phát từ 20 tr đến 50tr do sử dụng hóa đơn sai trái

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA