Mỗi tuần một chuyên đề

Ngày tháng hóa đơn

• Thread starter tongminhtoan
  • Ngày gửi
T

tongminhtoan

Guest
3/7/16
1
0
1
36
Vui lòng giúp e với a?Cty em kinh doanh vận tải,xuất hóa đơn cho đơn vị thuê bên e là ngày 15/6/2016 nhưng vì bên e không đủ xe chạy phỉa làm hợp đồng thuê thêm xe ngoài .do không để ý e lấy hết hóa đơn đầu vào của các nhà bên e thuuê ngày 30/6/16 vậy có hợp lý không ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Vui lòng giúp e với a?Cty em kinh doanh vận tải,xuất hóa đơn cho đơn vị thuê bên e là ngày 15/6/2016 nhưng vì bên e không đủ xe chạy phỉa làm hợp đồng thuê thêm xe ngoài .do không để ý e lấy hết hóa đơn đầu vào của các nhà bên e thuuê ngày 30/6/16 vậy có hợp lý không ạ.

Ngày xuất HĐ là ngày hoàn thành DV kết thúc Hợp đồng...

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Ko hợp lý.

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Mình có ý kiến thế này mọi người thấy được không nhé:
Bên A là bên cho c ty bạn đó thuê, 2 bên làm hợp đồng ghi rõ khi nào kết thúc hợp đồng thuê xe hay đợtt thanh toán nào đó thì họ xẽ xuất và xuất ngày 30/6. Đương nhiên thời gian trong hợp đồng ký kết thuê xe là trước ngày 15/6.
Bên khách hàng cty bạn này thì cũng làm hợp đồng, ghi rõ ngày viết hóa đơn là ngày thanh toán tạm ứng… ngày 15/6… Vì dịch vụ sẽ xuất hóa đơn vào ngày bên kia thanh toán đợt 1, 2, 3 hay có thể khi kết thúc hợp đồng tùy vào điều khoản trong ký kết.
Mình nghĩ vậy có được không nhỉ

T

tunvadom

Trung cấp
30/6/16
55
14
8
41
Mình có ý kiến thế này mọi người thấy được không nhé:
Bên A là bên cho c ty bạn đó thuê, 2 bên làm hợp đồng ghi rõ khi nào kết thúc hợp đồng thuê xe hay đợtt thanh toán nào đó thì họ xẽ xuất và xuất ngày 30/6. Đương nhiên thời gian trong hợp đồng ký kết thuê xe là trước ngày 15/6.
Bên khách hàng cty bạn này thì cũng làm hợp đồng, ghi rõ ngày viết hóa đơn là ngày thanh toán tạm ứng… ngày 15/6… Vì dịch vụ sẽ xuất hóa đơn vào ngày bên kia thanh toán đợt 1, 2, 3 hay có thể khi kết thúc hợp đồng tùy vào điều khoản trong ký kết.
Mình nghĩ vậy có được không nhỉ
Làm theo bạn cũng được. Nhưng phải lưu ý là xuất hóa đơn cho khách hàng cũng phải trong tháng 6 vì nếu không thì thuế đầu vào sẽ lớn hơn thuế đầu ra. Mà bên thuế chỉ quan tâm đến số tiền bên mình nộp cho NS bao nhiêu, có gian lận để hoàn thuế và giảm số thuế phải nộp không thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA