Mỗi tuần một chuyên đề

Cách kê khai thuế GTGT

• Thread starter Trinhnguyen2113
  • Ngày gửi
T

Trinhnguyen2113

Sơ cấp
Chào mọi người.
Công ty em kinh doanh về phần mềm và 1 số dịch vụ vừa chịu thuế, vừa không chịu thuế. Khi điền tờ khai thuế em thường chia tỷ lệ DT rồi nhân vs thuế gtgt dùng chung để tính ra số thuế được khấu trừ. Nhưng em có hóa đơn điện thoại di đông . Em không biết kê khai vào mục nào của tờ khai PL 01-1/GTGT. Mong mọi người hướng dẫn giúp ạ.

Cước dịch vụ thông tin di động 25,182
cộng tiền 25,182
thuế suất 0% => tiền thuế 0
Tổng tiền 25,182
p/s: vì ko up hình lên được nên em viết nội dung hóa đơn như trên ạ.
Em cám ơn.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trang nhung ktsky

Guest
chả thấy hình đâu cả

H

Hang _Thu

Guest
Chào mọi người.
photo.php

Công ty em kinh doanh về phần mềm và 1 số dịch vụ vừa chịu thuế, vừa không chịu thuế. Khi điền tờ khai thuế em thường chia tỷ lệ DT để tính ra số thuế được khấu trừ. Nhưng em có hóa đơn điện thoại di đông như hình. Em không biết kê khai vào mục nào của tờ khai PL 01-1/GTGT. Mong mọi người hướng dẫn giúp ạ.

Em cám ơn.
1. k nhìn đc ảnh.
2. bạn xem điện thoại di động của bạn dùng mục đích gì. chỉ phục vụ cho chịu thuế thì mục 1, chung thì cho mục 2
3. giờ k phải nộp bảng kê nữa nên là bạn kê vào đâu thì cũng chỉ lưu ở nhà thôi. quan trọng là xác định được đúng tỷ lệ dthu và số thuế gtgt dùng chung cho 2 hoạt động là tính đc

T

Trinhnguyen2113

Sơ cấp
Vì hàng quý em vẫn gửi tờ khai đính kèm Pl01-1/gtgt và PL01-2/gtgt. Vậy bây giờ em ko cần nộp 2 PL đó nữa. mà chỉ cần nộp mỗi tờ khai thôi phải hok chị @Hang_Thu ?

T

Trinhnguyen2113

Sơ cấp
Thường thì hóa đơn cước di động có thuế 10%, em kê ở mục 02 của phụ lục, nay hóa đơn ghi thuế 0%. nên em không biết ghi vào mục nào ạ

H

Hang _Thu

Guest
Vì hàng quý em vẫn gửi tờ khai đính kèm Pl01-1/gtgt và PL01-2/gtgt. Vậy bây giờ em ko cần nộp 2 PL đó nữa. mà chỉ cần nộp mỗi tờ khai thôi phải hok chị @Hang_Thu ?
đúng rồi. xóa phụ lục đi.
bạn gửi cũng k sao. nhưng mà tránh trg hợp mình kê có j sai sót thì lại mệt thôi.
tờ khai chuẩn là ok

H

Hang _Thu

Guest
Thường thì hóa đơn cước di động có thuế 10%, em kê ở mục 02 của phụ lục, nay hóa đơn ghi thuế 0%. nên em không biết ghi vào mục nào ạ
10% hay 0% k quan trọng. quan trọng là xác định nó dùng để làm gì thì mới kê đúng mục 1 hay mục 2.

T

Trinhnguyen2113

Sơ cấp
Dạ vâng. Cám ơn chị nhiều :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA