hoa don

• Thread starter thuy200991
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Nói góp ý nhẹ nhàng được rồi anh, sao anh cứ như vậy mãi thế ?
@Lặng Yên.
Sao những topic nào có @Lặng Yên nói là không hiện thông báo lên nick của mình.
Sao vậy nhỉ?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
@Lặng Yên.
Sao những topic nào có @Lặng Yên nói là không hiện thông báo lên nick của mình.
Sao vậy nhỉ?
Hi chỉ những topic trao đổi chung thì mới hiện lên thông báo thôi anh
Diễn đàn thường có những thông báo sau:
- khi anh nhấn vào theo dõi chủ đề thì tất cả những ai bình luận sẽ hiện thông báo
- Khi anh tham gia bình luận vào một topic nào đó, thì tất cả bình luận trong đó đều hiện lên
- Khi anh nhấn tham dõi box nào đó, tất cả box nào post lên trong box theo dõi đều thông báo
Khi anh nhấn theo dõi ai đó thì khi vào luồng tin của bạn anh sẽ thấy tất cả những gì người đó bình luận

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Hi chỉ những topic trao đổi chung thì mới hiện lên thông báo thôi anh
Diễn đàn thường có những thông báo sau:
- khi anh nhấn vào theo dõi chủ đề thì tất cả những ai bình luận sẽ hiện thông báo
- Khi anh tham gia bình luận vào một topic nào đó, thì tất cả bình luận trong đó đều hiện lên
- Khi anh nhấn tham dõi box nào đó, tất cả box nào post lên trong box theo dõi đều thông báo
Khi anh nhấn theo dõi ai đó thì khi vào luồng tin của bạn anh sẽ thấy tất cả những gì người đó bình luận
Thì đây.
Những topic mình vs bạn trao đổi đáng nhẽ phải hiện lên ms đúng.
Tự nhiên lại ko thấy thông báo là có thông báo mới.

T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
Ok cho mình hỏi ba năm nừa thuế mới tới kiểm tra. Họ có kiễm tra chử ký k. Chứ hóa đơn thi kế toán tự cân bằng và xuất. Nên xếp cũng k để ý lắm. Miễn sao cuối năm làm tốt là được
Tốt nhất là nên ký người bán hàng và đóng mộc treo nhé, chứ cứ giả chữ ký vậy hoài sau này ko bit được chuyện gì đâu bạn. Ko có bộ phận kế toán nào toàn đi giả chữ ký sếp hết, bây giờ chỉ là trên hoá đơn ko đén nổi nghiêm trọng nên bạn làm lại đàng hoàng và báo sếp chứ đừng để xảy ra nghiêm trọng hơn thì bạn có báo cũng muộn và lúc đó chẳng ai cứu được bạn cả.
Giả chữ ký là phạm tội hình sự đó bạn ah, nói như bạn kế toán toàn giả chữ ký hết, vậy sau này lở trong bộ phận đó có 1 người vui vui đi kỳ rút tiền công ty thử hỏi bạn có tránh bị liên luỵ ko.
Tốt nhất nên dừng lại đi, làm kế toán cũng phải có nguyên tắc.

T

thuy200991

Guest
18/8/16
37
1
8
32
Tốt nhất là nên ký người bán hàng và đóng mộc treo nhé, chứ cứ giả chữ ký vậy hoài sau này ko bit được chuyện gì đâu bạn. Ko có bộ phận kế toán nào toàn đi giả chữ ký sếp hết, bây giờ chỉ là trên hoá đơn ko đén nổi nghiêm trọng nên bạn làm lại đàng hoàng và báo sếp chứ đừng để xảy ra nghiêm trọng hơn thì bạn có báo cũng muộn và lúc đó chẳng ai cứu được bạn cả.
Giả chữ ký là phạm tội hình sự đó bạn ah, nói như bạn kế toán toàn giả chữ ký hết, vậy sau này lở trong bộ phận đó có 1 người vui vui đi kỳ rút tiền công ty thử hỏi bạn có tránh bị liên luỵ ko.
Um mình cung

V

Viettelco92daotan

Chuyên phần mềm Hóa Đơn Điện Tử/SĐT: 0433 82 6789
1/8/16
50
5
8
Hóa đơn giấy nên lừng nhằng thế đấy, bây h công ty mình dùng hóa đơn điện tử nên chả gặp vấn đề tương tự thế này.

T

thuy200991

Guest
18/8/16
37
1
8
32
Uk chắc chắn đây là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng mình làm thế. Mình chỉ sợ sau này công ty mình có ảnh hưởng gì không thôi. Vì bên minh toàn xuất hóa đơn thường. Mà Cái đó thì khi nào thanh tra kiểm tra kỹ mới phát hiện phải ko bạn

T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
Uk chắc chắn đây là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng mình làm thế. Mình chỉ sợ sau này công ty mình có ảnh hưởng gì không thôi. Vì bên minh toàn xuất hóa đơn thường. Mà Cái đó thì khi nào thanh tra kiểm tra kỹ mới phát hiện phải ko bạn
Bên ngân hàng thì sếp bạn phải đăng ký chữ ký mới rút tiền được, còn thuế sếp bạn đâu có đăng ký chữ kỳ phải ko nè, nhưng nói vậy là ko phải ko ktra nhé, hoá đơn là doanh thu bên bạn nên thường chỉ ktra hợp đồng chứng từ thu và hoá đơn xuất có khớp số tiền người nhận mst thôi, m chưa thấy ai ktra chữ kỳ, vì sếp cũng hay đổi chữ ký mà, nhưng chứng từ chi thì ktra gắt hơn.
M đi hoá đơn lẻ ở thuế cho cá nhân cho thuê tài sản, và bên thuế và ngân hàng khi m nộp vẫn bắt m ký tên của cá nhân đó mà, cái này ko ảnh hưởng nên vẫn được phép và có sự đồng ý.
Ở đây là cái tâm làm việc và nguyên tắc kế toán. :)

T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
Hóa đơn giấy nên lừng nhằng thế đấy, bây h công ty mình dùng hóa đơn điện tử nên chả gặp vấn đề tương tự thế này.
Bên m giờ cũng xuất hoá đơn bằng điện tử cho dễ, có sai thì chỉnh sửa trên phần mềm kế toán cũng dễ hơn.

T

thuy200991

Guest
18/8/16
37
1
8
32
Ok ban. Hjhj. Mình cũng biết thế. Vì mình xuất hóa đơn xếp cũng đồng ý. Kòn mình tự ký thì xếp ko bjết. Ma hoa đơn bên mình thì chỉ có hai mục người bán hàng và người mua hàng thôi . Chắc chắn sẻ ko có lần thứ 2

• Like
Reactions: tranxuan_lx
T

thuy200991

Guest
18/8/16
37
1
8
32
Ok ban. Hjhj. Mình cũng biết thế. Vì mình xuất hóa đơn xếp cũng đồng ý. Kòn mình tự ký thì xếp ko bjết. Ma hoa đơn bên mình thì chỉ có hai mục người bán hàng và người mua hàng thôi . Chắc chắn sẻ ko có lần thứ 2
bạn có sổ sách gì bên báo cáo tài chính ko , cho mình xin với

T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
Ko bạn, bên m sử dụng phần mềm kế toán Misa nên ko sử dụng file exel.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Bao cao tai chinh ak. Lam bag ẽxl ak
Nhắc bạn thêm lần nữa là sử dụng tiếng Việt có dấu và đúng ngữ pháp khi tham gia Diễn đàn Webketoan nhé!

• Like
Reactions: Thúy Võ NA
T

Thúy Võ NA

Guest
21/4/16
14
1
3
34
Bạn này liều thật. Hồi trước em thì được sếp cho phép giả chữ ký sếp. Nhưng ký cái gì là phải báo. Mà cũng chỉ mấy cái vớ vẩn thôi. Hóa đơn thì chẳng bao giờ dám. Tốt nhất là báo với sếp đi bạn. Trước sau gì sếp bạn cũng biết mà.

K

ken dao

Trung cấp
13/8/16
82
14
8
35
vấn đề đơn gản thôi, bạn đừng rối lên mình chỉ bạn cho

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA