Mỗi tuần một chuyên đề

Những hỏi / đáp về Mẫu 08-MST - Đăng ký tài khoản ngân hàng

• Thread starter maudon88
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
phamtienthanh

phamtienthanh

Cao cấp
9/12/09
268
89
28
Thanh hóa
Mới nhất còn có CV 592/CT-TTHT của thuế hcm. Tuy nhiên đây là công văn của HCM, các cục thuế khác thì chưa chắc.

K

Kiet Phan

Trung cấp
28/1/15
63
7
8
31
Thành phố Hồ Chí Minh
Mình thấy Công văn mới nhất là Công văn số 1175 ngày 21/3/2016 đã ghi rõ là nếu chuyển vào tài khoản không được đăng ký với Cơ quan chức năng thì số tiền đó không đủ điền kiện để khấu trừ đầu vào đó các bạn ơi.

Đính kèm

• 642-1175-KHAU TRU THUE-TCT.pdf
    62.1 KB · Lượt xem: 59
N

Nhã Khiết

Guest
8/9/16
4
0
1
30
Mọi người cho em hỏi là cty em ra ngân hàng để mua USD mở tài khoản ngoại tệ thì em chỉ cần điền vào cột 3 số tài khoản ngoại tệ thôi hay vừa phải điền vào cột 2 thông tin tài khoản ngân hàng vừa phải điền vào cột 3 thông tin tài khoản ngân hàng và tài khoản ngoại tệ ạ. Em cảm ơn

N

Nhã Khiết

Guest
8/9/16
4
0
1
30
Các anh chị cho em hỏi là cty em ra ngân hàng để mua USD mở tài khoản ngoại tệ thì em chỉ cần điền vào cột 3 số tài khoản ngoại tệ thôi hay vừa phải điền vào cột 2 thông tin tài khoản ngân hàng vừa phải điền vào cột 3 thông tin tài khoản ngân hàng và tài khoản ngoại tệ ạ. Em cảm ơn

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Nếu ở HN thì em điền vào PL II- 5 mang lên sở KHĐT, không phải mang lên thuế.

N

nga92

Guest
31/12/13
43
5
8
TP.HCM
Nếu bạn ở TPHCM thì bạn làm Phụ lục II-1 - Thông báo thay đổi nội dung đăng ký KD (2 bộ), kèm theo CMND photo, giấy ủy quyền theo mẫu của Sở KHĐT, tờ khai thông tin người nộp hồ sơ rồi mang lên Sở kế hoạch đầu tư TPHCM nộp nhé. Khi đi mang theo CMND gốc để đối chiếu.

Cacnguyen1207

Cacnguyen1207

Kế toán không chuyên
21/9/16
8
3
3
33
TP.HCM
Mình thấy Công văn mới nhất là Công văn số 1175 ngày 21/3/2016 đã ghi rõ là nếu chuyển vào tài khoản không được đăng ký với Cơ quan chức năng thì số tiền đó không đủ điền kiện để khấu trừ đầu vào đó các bạn ơi.
@Kiet Phan Mình cũng đọc được CV này là không khấu trừ mà

T

Tuấn Cận

Guest
12/9/16
48
7
8
34
Có luật thuế mới từ 1/7/2016 là chỉ cần bên mua tài khoản chuyển đi đăng ký rồi là được, còn bên bán chưa đăng ký thì kệ bên bán

T

tư vấn đầu tư Hà Thành

Guest
24/9/16
6
0
1
34
Hiện tại theo quy định mới thì doanh nghiệp thông báo tài khoản ngân hàng gửi qua mạng, đơn vị tiếp nhận và trả kết quả là Sở kế hoạch đầu tư nhé.
- Đầu giấy tờ gồm: thông báo thay đổi ( ghi thông tin tk ) + giấy đề nghị mở tk + giấy giới thiệu+ chứng minh thư người nộp\
Mọi người có thể tham khảo thao tác nộp qua mạng bằng video dưới do mình làm hướng dẫn nhé ( video hơi mờ chút, hi) Hoặc có thể email trực tiếp vào tuvandautuhathanh@gmail.com để được hướng dẫn nhé

T

tư vấn đầu tư Hà Thành

Guest
24/9/16
6
0
1
34
thông tin về tài khoản ngân hàng hiện tại các bác làm thông báo và nộp qua mạng tới đơn vị tiếp nhận là Sở kế hoạch nhé
Các bác chưa rõ thủ tục thì xem video này để nộp qua mạng nhé

T

tư vấn đầu tư Hà Thành

Guest
24/9/16
6
0
1
34
giờ thì các thủ tục thông báo tài khoản ngân hàng mới hoặc thay đổi hoặc đóng ... đều nộp online tới Sở kế hoạch roài mấy bác nhé
Các bác chưa rõ thao tác thì cứ xem video hướng dẫn bên dưới và làm theo là ok

N

Nhã Khiết

Guest
8/9/16
4
0
1
30
Em cảm ơn các anh (chị) bữa đó em mang mẫu 08 đi nộp cho cơ quan thuế r hỏi chị ấy xem có phải nộp phụ lục II cho Sở KHĐT k thì chị ấy bảo em là "em chỉ cần nộp ở đây được r". Thế là em về và vẫn chưa nộp gì cho Sở KHĐT. K biết có sao k ạ???

H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
M.n cho mình hỏi giờ nộp mẫu 08 xin đóng tài khoản ngân hàng thì có phải nộp cho sở kế hoạch đầu tư nữa không nhỉ?

H

Huongnguyen123

Guest
12/4/16
19
1
3
Đóng tài khoản thì không phải thông báo cho sở kế hoạch đầu tư bạn nhé.

H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
Đóng tài khoản thì không phải thông báo cho sở kế hoạch đầu tư bạn nhé.
Cảm ơn bạn. Bạn cho mình hỏi trên cái mẫu 08 khi mình muốn đóng tài khoản thì mình phải ghi vào tờ khai ntn vậy?

H

Huongnguyen123

Guest
12/4/16
19
1
3
Đối với thông tin đăng ký thuế thì bây giờ chuyển sang sở kế hoạch đầu tư quản lý nên bạn không cần phải nộp mẫu 08 cho cục thuế nữa. Bạn có thể gọi điện lên cục thuế để kiểm tra lại.
Chỉ khi nào mở tài khoản mới cần thông báo, đóng tài khoản thì không cần bạn nhé.

H

Hongphuctax

Guest
21/10/16
4
0
1
Hà Nội
Đóng tài khoản vẫn cần bạn nhé. Bên mình vừa rồi vẫn phải làm mà. Khi bạn mở tài khoản có đăng ký với cơ quan thuế thì khi đóng TK bạn vẫn phải thông báo nhé. Tốt nhất bạn nên đi làm và nộp sớm mẫu 08. Bên mình vừa rồi thông báo hơi chậm cũng bị nhắc nhở đấy.
Thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA