Mỗi tuần một chuyên đề

Kiểm toán căn bản

• Thread starter peaceminusoneket
  • Ngày gửi
P

peaceminusoneket

Guest
28/9/16
4
1
1
28
Cho em hỏi chọn câu nào vậy ạ?
Em cám ơn m.ng ạ

Câu 1:
Thủ tục nào dưới đây KTV thường sử dụng để phát hiện hàng tồn kho chậm luân chuyển:
a. Chứng kiến kiểm kê hàng tồn kho
b. Phỏng vấn thủ kho
c. Kiểm tra sổ chi tiết hàng tồn kho
d. Tất cả các cách trên

Câu 2:
Khi kiểm kê tiền mặt tồn quỹ, KTV cần phải tiến hành đối với tất cả các quỹ trong cùng một thời gian nhằm ngăn ngừa:
a. Sự biển thủ của thủ quỹ
b. Sự thiếu hụt tiền so với sổ sách
c. Sự hoán chuyển tiền từ quỹ này sang quỹ khác
d. Các câu trên đều đúng

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

Phạm Hoàng An

Cao cấp
5/1/16
370
130
43
Câu 1: D
Câu 2: C

H

Hương_Kim

Sơ cấp
27/9/16
12
6
3
31
Bà Rịa
1.Hàng tồn kho chậm luân chuyển là hàng hóa khó bán được, vì vậy kiểm tra sổ chi tiết hàng tồn kho để biết được nhập hàng ngày nào, và các thời điểm xuất hàng để chứng minh chậm luân chuyển.
Kiêm kê tình trạng hàng hóa chậm luân chuyển, để có hướng xử lý và dự phòng hợp lý, câu "chứng kiến kiểm kê hàng tồn kho" ko đầy đủ, và phỏng vấn thủ kho ko thể hiện được ý, nên mình chọn câu C.

2 D. Nguyên tắc khi kiểm kê tiền mặt luôn là kiểm kê tại tất cả các quỹ trong cùng một thời gian

• Like
Reactions: Ân Âu
P

peaceminusoneket

Guest
28/9/16
4
1
1
28
1.Hàng tồn kho chậm luân chuyển là hàng hóa khó bán được, vì vậy kiểm tra sổ chi tiết hàng tồn kho để biết được nhập hàng ngày nào, và các thời điểm xuất hàng để chứng minh chậm luân chuyển.
Kiêm kê tình trạng hàng hóa chậm luân chuyển, để có hướng xử lý và dự phòng hợp lý, câu "chứng kiến kiểm kê hàng tồn kho" ko đầy đủ, và phỏng vấn thủ kho ko thể hiện được ý, nên mình chọn câu C.

2 D. Nguyên tắc khi kiểm kê tiền mặt luôn là kiểm kê tại tất cả các quỹ trong cùng một thời gian
Cám ơn bạn đã giúp đỡ <3

Violet1989

Violet1989

Trung cấp
23/3/15
133
27
28
35
1. C
2. B

Xem nhiều