Mỗi tuần một chuyên đề

Góp ý giao diện mới Webketoan 2016

• Thread starter HungTV
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
1. Mình muốn thay đổi avatar của mình nhưng không được....? đề nghị ban quản trị hướng dẫn để tôi thay đổi được avatar...? tôi xin chân thành cảm ơn...!
Bạn biết cách đổi avatar chưa?

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28
Admin thân...!
Minh chưa biết cách đổi avatar phiền Admin hướng dẫn giùm mình ...!
Xin cảm ơn Admin..!

tớ cũng chưa đổi dc :(:(:(:(:(

Bạn dùng Smartphone để đổi avatar nhé. Mình ko đổi đc bằng PC, nhưng mobile thì ok đó b :D

Lúc upload avatar, các bạn lưu ý dung lượng của hình. Đôi với thành viên mới tham gia, dung lượng sẽ rất bị hạn chế :)

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
mình muốn đăng bài để hỏi mà không tìm ra
Ở ngay đầu trang, bạn chọn đăng bài nhanh, chọn chủ đề là ok ha. Không thì bạn vào chủ đề ngoài trang chủ, chọn chủ đề, rồi đăng chủ đề mới ở góc phải màn hình

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Screenshot 2016-11-30 11.10.46.png Screenshot 2016-11-30 11.10.56.png
Admin thân...!
Minh chưa biết cách đổi avatar phiền Admin hướng dẫn giùm mình ...!
Xin cảm ơn Admin..!
Trước hết, bạn nhắp chuột vào hồ sơ cá nhân của bạn trên Diễn đàn
Sau đó chọn file muốn sử dụng là avatar cá nhân trên ổ đĩa lưu trữ và nhấn <đồng ý> là xong.
Lưu ý đọc hướng dẫn về kích thước cũng như độ phân giải của hình ảnh để có được avatar "đẹp trai" như ý. :D

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
hunghero

hunghero

Sơ cấp
16/3/07
9
2
3
37
Tỉnh Bình Phước
View attachment 18010 View attachment 18011
Trước hết, bạn nhắp chuột vào hồ sơ cá nhân của bạn trên Diễn đàn
Sau đó chọn file muốn sử dụng là avatar cá nhân trên ổ đĩa lưu trữ và nhấn <đồng ý> là xong.
Lưu ý đọc hướng dẫn về kích thước cũng như độ phân giải của hình ảnh để có được avatar "đẹp trai" như ý. :D
Rất tiếc là diễn đàn yêu cầu kích thước tối đa là 2kb vậy nhỏ quá. Tôi đã resize nhưng làm đi làm lại rất nhiều lần đều ko được chấp nhận. Haiza thật khó khăn

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Rất tiếc là diễn đàn yêu cầu kích thước tối đa là 2kb vậy nhỏ quá. Tôi đã resize nhưng làm đi làm lại rất nhiều lần đều ko được chấp nhận. Haiza thật khó khăn
Bạn đọc đâu ra kích thước tối đa 2kb thế? Avatar mình đang dùng có kích thước 2136x3216 và dung lượng 290kb đó.

HungTV

HungTV

Kỹ thuật viên
Thành viên BQT
19/10/12
289
75
28
@hunghero Đúng rồi. Webketoan ưu tiên những thành viên tham gia nhiều. Bạn tham gia để tăng cấp trước :)

• Like
Reactions: hunghero
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
hunghero

hunghero

Sơ cấp
16/3/07
9
2
3
37
Tỉnh Bình Phước
Lúc upload avatar, các bạn lưu ý dung lượng của hình. Đôi với thành viên mới tham gia, dung lượng sẽ rất bị hạn chế :)
Cảm ơn bạn...! Mình là thành viên mới nên dung lượng hạn chế chỉ dược 2 kB với dung lượng này thì ko có hình ảnh nào thích hợp...! Bạn cho mình hỏi làm thế nào để cải thiện dung lượng của mình lên vậy bạn...!

hunghero

hunghero

Sơ cấp
16/3/07
9
2
3
37
Tỉnh Bình Phước
@hunghero Đúng rồi. Webketoan ưu tiên những thành viên tham gia nhiều. Bạn tham gia để tăng cấp trước :)
ok vậy mình sẽ tích cực tham gia diễn đàn để có thể tăng dung lượng của mình lên! cảm ơn admin đã lắng nghe ý kiến của mình! chúc anh sức khỏe và tiếp tục có những bài viết bổ ích cho diễn dàn!

L

luandoanlenguyen

Guest
4/10/16
4
1
3
33
hèn gì đổi mãi k dc, dù cái hình chỉ tí xíu thôi, hức.mình muốn đăng bài để hỏi mọi người tí, mà k biết đăng đâu cho mọi nguwoif nhìn thấy, " gà mới tham gia diễn đàn nên k biết" huhu, bạn nào biết chỉ giúp mình với ạ, hic

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
hèn gì đổi mãi k dc, dù cái hình chỉ tí xíu thôi, hức.mình muốn đăng bài để hỏi mọi người tí, mà k biết đăng đâu cho mọi nguwoif nhìn thấy, " gà mới tham gia diễn đàn nên k biết" huhu, bạn nào biết chỉ giúp mình với ạ, hic
Bạn muốn đăng hình để hỏi thì chọn tải lên file đính kèm, chọn hình lớn hay nhỏ là đc thôi nè

• Like
Reactions: luandoanlenguyen
T

Tống Thị Mai Nga

Guest
15/6/16
7
0
1
34
đẹp lắm ạ, cám ơn các anh chị ad :) :) :) :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA