Bị mất phiếu hẹn lấy kết quả mẫu 06. Anh chị giúp em với. Gấp lắm ạ

• Thread starter thanhhangluong92
  • Ngày gửi
T

thanhhangluong92

Guest
30/10/15
5
0
1
32
Các cao nhân giúp em với: Kế toán cũ của công ty em làm mất phiếu hẹn lấy mẫu 06 ( Nộp mẫu 06 từ tháng 5 mà gio mới đi lấy ạ), giờ em lên cơ quan thuế họ không cho lấy kết quả vì k có phiếu hẹn và quá hạn lấy. Em phải hỏi hết phòng này đến phòng kia mà k ai giải quyết cho. Anh chị giúp em với. Em phải làm thế nào bây giờ ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hieu@

Trung cấp
20/8/15
107
26
28
32
Bạn làm bản cam kết về việc mất phiếu hẹn rùi len nộp cho CQT là được ah

• Like
Reactions: thanhhangluong92
T

thanhhangluong92

Guest
30/10/15
5
0
1
32
Em xin làm bản cam kết người ta không cho ạ. hẹn từ tháng 5 rồi mà bây giờ mới lên lấy. Ng ta bảo nhỡ lấy kết quả rồi thi sao? ngta ko cấp kết quả lại 2 lần. ( Hay ý họ là muốn đi phong bì ạ?)

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Có chỗ có thấy giấy hẹn gì đâu, chỉ nói mồm thời gian lấy, rồi cứ đến bộ phận một cửa lấy thôi! Mà nếu là mất thật thì cấp lại có sao đâu nhỉ, cái tờ kết quả ấy có phải là séc chi đâu mà lo, bác cán bộ thuế này "có vấn đề"!

• Like
T

thanhhangluong92

Guest
30/10/15
5
0
1
32
Kiểu họ làm khó mình ấy ạ. Ở đấy có giấy hẹn nhưng kế toán cũ công ty e làm mất c ạ. Họ cứ chỉ e lên hết phòng nọ phòng kia mà k ai giải quyết. Chắc ý họ là mình phải đưa phong bì đúng k ạ?

tamnt07

tamnt07

21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Kiểu họ làm khó mình ấy ạ. Ở đấy có giấy hẹn nhưng kế toán cũ công ty e làm mất c ạ. Họ cứ chỉ e lên hết phòng nọ phòng kia mà k ai giải quyết. Chắc ý họ là mình phải đưa phong bì đúng k ạ?

Nếu bạn không cần gấp và không muốn "đi cửa sau", chấp nhận rủi ro thì bạn có thể làm cái công văn gửi thẳng chi cục thuế đề nghị hướng dẫn thủ tục trong trường hợp này, xem họ trả lời thế nào!

• Like
tamnt07

tamnt07

21/3/07
5,621
618
113
The Capital

Nhưng đấy là cách làm hạ sách thôi hì hì...
Trong QĐ số 2351/QĐ-TCT ban hành quy trình tiếp nhận và giải quyết thủ tục hành chính của người nộp thuế (NNT) theo cơ chế một cửa tại cơ quan thuế, có ghi rõ: Khi Người nộp thuế đến nhận kết quả tại cơ quan thuế, công chức được giao nhiệm vụ trả kết quả kiểm tra các thông tin trên phiếu hẹn trả kết quả giải quyết hồ sơ thuế. Trường hợp NNT là tổ chức bị mất phiếu hẹn thì yêu cầu người nhận kết quả xuất trình giấy giới thiệu do đại diện hợp pháp của tổ chức ký xác nhận và chứng minh nhân dân còn hiệu lực của người nhận kết quả. Trường hợp NNT là cá nhân bị mất phiếu hẹn, thì phải có bản cam kết về việc mất phiếu hẹn và chứng minh nhân dân còn hiệu lực của người nhận kết quả.
Bạn cứ chiểu theo QĐ này mà làm trước đã nhé :)

• Like

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA