GIA HẠN BHYT KHÔNG SỬ DỤNG IVAN

• Thread starter thanhthao2211
  • Ngày gửi
T

thanhthao2211

Guest
19/12/16
13
0
1
30
Mọi người cho mình hỏi là có cách nào gia hạn thẻ BHYT mà không cần mua phần mềm KK BHXH không ạ.
Công ty đang gặp khó khăn quá, mà số lượng người tham gia bh lại ít ah :( :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

truonganhung

Guest
7/1/16
16
0
1
33
bạn ở đâu vậy?

T

truonganhung

Guest
7/1/16
16
0
1
33
Mọi người cho mình hỏi là có cách nào gia hạn thẻ BHYT mà không cần mua phần mềm KK BHXH không ạ.
Công ty đang gặp khó khăn quá, mà số lượng người tham gia bh lại ít ah :( :([/QUOT
Theo mình biết thì hiện tại Doanh nghiệp vẫn có quyền lựa chọn 1 trong 2 hình thức là nộp qua dịch vụ bưu chính và điện tử mà bạn.

T

thanhthao2211

Guest
19/12/16
13
0
1
30
Mình ở hà nội ạ

T

thanhthao2211

Guest
19/12/16
13
0
1
30
vậy ạ, cảm ơn bạn, mình lại tưởng bắt buộc phải nộp qua mạng :(

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
vậy ạ, cảm ơn bạn, mình lại tưởng bắt buộc phải nộp qua mạng :(
Chỗ mình ở tp.hcm hồ sơ điện tử mà nộp qua giấy cũng nhận. Bạn thử điện thoại hỏi cho chắc chắn bên bảo hiểm bên bạn có nhận hồ sơ gia hạn gửi qua đường bưu điện không.
Mà mình nhớ ở Hà Nội cũng có vụ gia hạn tự động mà, công văn 2387/BHXH-QLT

T

thanhthao2211

Guest
19/12/16
13
0
1
30
Cho em hỏi là có văn bản nào bắt buộc doanh nghiệp tại địa bàn hà nội phải sử dụng ivan không ạ.
Nay em gọi cán bộ quản lí mà họ kêu bắt buocj phải dùng pm ivan

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Cho em hỏi là có văn bản nào bắt buộc doanh nghiệp tại địa bàn hà nội phải sử dụng ivan không ạ.
Nay em gọi cán bộ quản lí mà họ kêu bắt buocj phải dùng pm ivan

Thế sao tiện thể không hỏi cán bộ quản lý là theo văn bản nào luôn nhỉ hì hì....
Mà sử dụng ivan là xu hướng tất yếu thôi bạn ạ, nó có nhiều ưu điểm mà, chẳng nhẽ cứ mãi lạch bạch lên tận nơi năm lần bảy lượt, xếp hàng đứng chờ đến lượt,.....

D

dophuogthao

Men xử lý bể phốt - Bột thông cống
1/10/09
67
8
8
38
HN
Bên bạn có bao nhiêu nhân viên? < 10lđ, bạn pm mình, hỗ trợ bạn chi phí hợp lý nhé

miameomeo12

miameomeo12

Guest
4/10/16
22
4
3
36
Ở Hà Nội bắt buộc rồi bạn ạ, nộp giấy hay bưu điện họ đều ko nhận đâu, đăng ký EFY dùng thử 30 ngày nộp hồ sơ ấy :D

M

MissDragon88

Guest
4/5/09
5
0
1
35
TPHCM
https://gddt.baohiemxahoi.gov.vn/
Bạn lên trang này đăng ký thông tin tài khoản cho công ty bạn (đây là 1 dạng Ivan được cấp bởi cơ quan bảo hiểm, nếu đã đăng ký ở đâu đó trước rồi bạn phải hủy đăng ký ở đó rồi mới được đăng ký lại bên này), đợi xác nhận và cấp mật khẩu qua email, một dạng như nộp thuế điện tử á.
Sau đó cũng trên trang này bạn tải và cài đặt phần mềm KBHXH, nhớ đọc kỹ hướng dẫn cài đặt và sử dụng nha, nếu ko hiểu thì cứ gọi lên đường dây nóng nhờ trợ giúp.
Bạn khai báo bình thường, ký bình thường, sau đó khi nhấn nút nộp hồ sơ trên phần mềm, sẽ xuất hiện đường dẫn File, bạn copy đường dẫn đó ra để xem chỗ chứa File: BaoHiemDienTu.xml
Sau đó đăng nhập vào trang giao dịch điện tử của BHXH như trên, nộp hồ sơ, chọn File BaoHiemDienTu.xml mà bạn đã xuất => Nộp thành công. Bạn check mail để chở kết quả xử lý là được, nếu ko an tâm thì gọi điện lên cơ quan bảo hiểm hỏi có nhận được ko.
Bên mình lao động có 3 người, cũng ko đủ chi phí mua phần mềm, nhưng cái này do cơ quan bảo hiểm hỗ trợ, y như thuế vậy, nên Free hoàn toàn nha bạn.
Hiện giờ, chỉ cần bạn nộp tiền đầy đủ cho kỳ bảo hiểm cuối của thẻ, thẻ sẽ được tự động gia hạn, và bạn ko cần phải làm hồ sơ gia hạn nữa (nếu nộp trước 31/12 hoặc 30/6). Bạn có thể tìm công văn liên quan có hướng dẫn vấn đề này.
P/s: Mình ở Tp.HCM, ko biết ở Hà Nội thì thế nào nữa nha.

N

null^^

Trung cấp
14/9/06
113
0
16
36
Doi. can' - 3 din`h.- HN
Ở HN không nhận qua KBHXH nữa nhé. Mình đã từng làm trên KBHXH và gửi điện tử, có thông báo về mail là bhxh đã tiếp nhận (file này gửi tự động), nhưng nội dung và thông tin sẽ không đến được hệ thống quản lý trên bhxh để cập nhập. mình khai báo mất công thui. (đã gọi điện hỏi bhxh, họ nói Kbhxh ko nhận nữa)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA