Ca khó về vốn điều lệ

• Thread starter tranxuan_lx
  • Ngày gửi
T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
M đang gặp ca khó gỡ, mong cả nhà giúp đỡ.
Trước đây Cty m muốn vay ngân hàng số lớn nên sếp đã tăng vốn điều lệ lên 100 tỷ, dẫn tới tiền mặt ảo kinh khủng, nên anh kế toán đã hạch toán ngược lại cho sếp mượn việc riêng không lãi treo trên 1388, và còn số rất đẹp 83 tỷ, tiền mặt còn cũng khủng 21 tỷ. Giờ nếu giảm vốn điều lệ thì cũng không giải quyết được hết,
Ca này khó quá, cả nhà giúp mình với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Mình thấy khó đỡ thật.
Nhưng việc tiền nhiều nhưng vẫn đi vay ngân hàng thì phần lãi vay ngân hàng của b tại thời điểm đó ko được trừ thôi, còn cái khác mình chưa biết.
Hỏi ngoài lề tý, bên bạn có TS bảo đảm ko mà vay ngân hàng được nhiều vậy?

• Like
Reactions: tranxuan_lx
M

minhnq1

Trung cấp
4/7/06
66
14
8
48
Hanoi
Làm sao mà được hết tất cả được- được cái này thì chấp nhận mất các khác thôi bạn.

• Like
Reactions: tranxuan_lx
T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
Mình thấy khó đỡ thật.
Nhưng việc tiền nhiều nhưng vẫn đi vay ngân hàng thì phần lãi vay ngân hàng của b tại thời điểm đó ko được trừ thôi, còn cái khác mình chưa biết.
Hỏi ngoài lề tý, bên bạn có TS bảo đảm ko mà vay ngân hàng được nhiều vậy?

Đương nhiên bên m có tài sản đảm bảo nên mới vay được, nó đau khổ 1 chổ là khi hạch toán tăng vốn góp thì ảnh làm bút toán cho vay ngược lại nên tiền mặt lúc đó cũng giảm đồng thời ngân hàng nó giải ngân từng đợt thành ra phần lãi vẫn được chấp nhận.

T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
Làm sao mà được hết tất cả được- được cái này thì chấp nhận mất các khác thôi bạn.
M vẫn chưa hiểu ý bạn, bạn có cao kiến gì đỡ tiếp m với

T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
ca này không có cao thủ nào giúp m sao.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA