cách xử lý khi kho bi âm

• Thread starter phamkimhue1001
  • Ngày gửi
P

phamkimhue1001

Guest
22/12/16
4
0
1
37
có anh chi nao biết cách xử lý khi kho bị âm chỉ giúp cho em với.em mới làm báo cáo quyết toán nên chưa biết.ma công ty em làm kho bi âm

Khóa học Quản trị dòng tiền
dailythuedianam

dailythuedianam

Cao cấp
có anh chi nao biết cách xử lý khi kho bị âm chỉ giúp cho em với.em mới làm báo cáo quyết toán nên chưa biết.ma công ty em làm kho bi âm
Trước hết kiểm tra lại sổ sách chứng từ, phiếu xuất nhập kho xem có vào nhầm mã hàng hoặc xuất nhầm mã hàng ko? Số tồn đầu đã chuyển sang chưa? Tìm ra nguyên nhân mới có cách giải quyết bạn ạ.

M

minhanh2014

Trung cấp
10/11/16
100
17
18
Trước hết bạn phải tìm hiểu nguyên nhân đã

P

phamkimhue1001

Guest
22/12/16
4
0
1
37
Trước hết bạn phải tìm hiểu nguyên nhân đã
chị kế toán trước nghỉ. ma trong kho het hang roi, nhung chi van xuat hoa đon ban ra .lam cho hang hóa trong kho bi âm.em ko biet lam sao

M

minhanh2014

Trung cấp
10/11/16
100
17
18
chị kế toán trước nghỉ. ma trong kho het hang roi, nhung chi van xuat hoa đon ban ra .lam cho hang hóa trong kho bi âm.em ko biet lam sao
Thế nên bạn mới cần tìm hiểu xem
Hàng mua về chưa nhập kho hay là xuất nhầm mã hàng này sang mã hàng khác. Hay bị mất mát gì
Lúc đó mới có cách giải quyết khác nhau

L

L.T.Bình

Guest
25/10/16
12
3
3
38
Mình nghĩ đây là trường hợp mua hàng không có hóa đơn nhưng bắt buộc phải xuất hóa đơn đầu ra -> kho bị âm...đúng thế không bạn ???

• Like
Reactions: phamkimhue1001
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
1 - DN có mua hàng ( có hàng bán ra ) nhưng bên bán chưa xuất HĐ hay mua hàng trôi nỗi không có HĐ thì bạn điều chỉnh nhập hàng chưa có HĐ. Nếu hàng không có HĐ đầu vào thì loại chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN.
2 - DN Không có hàng nhưng xuất HĐ khống thì phải hủy HĐ đã xuất.

• Like
Reactions: phamkimhue1001
nguyentuanhiephp

nguyentuanhiephp

Cao cấp
14/3/11
243
86
28
Hải Phòng
Còn phải xem xem doanh nghiệp của bạn kinh doanh mặt hàng gì, giá trị sp thế nào thì mới giúp bạn được

P

phamkimhue1001

Guest
22/12/16
4
0
1
37
Mình nghĩ đây là trường hợp mua hàng không có hóa đơn nhưng bắt buộc phải xuất hóa đơn đầu ra -> kho bị âm...đúng thế không bạn ???
dung roi ban/ ban co cach gi khac phuc khong , chi cho minh biet voi

L

L.T.Bình

Guest
25/10/16
12
3
3
38
dung roi ban/ ban co cach gi khac phuc khong , chi cho minh biet voi
Hi...cái này mình cũng đang bị vướng. Mình đang suy nghĩ :
1.Cho nhập kho hàng trước để có mà xuấ rồi kiếm hóa đơn đầu vào sau.
2.Đưa cái này vào tài khoản 711.
Không biết được không nữa. Nhờ mọi người tư vấn dùm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA