Mỗi tuần một chuyên đề

Gia hạn thẻ BHYT 2017 thì làm hồ sơ giấy hay điện tử ạ? Nếu làm hồ sơ điện tử thì làm như thế nào ạ?

• Thread starter cunyeu2502
  • Ngày gửi
C

cunyeu2502

Trung cấp
22/12/15
50
2
8
31
Mọi người cho em hỏi giờ em muốn gia hạn thẻ BHYT thì sẽ làm hồ sơ giấy hay phải kê khai điện tử. Nếu làm hồ sơ điện tử thì em sẽ vào mục nào để gia hạn ạ? Em xin cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

cunyeu2502

Trung cấp
22/12/15
50
2
8
31
Mình dùng phần mềm của VNPT. tại mình chưa làm gia hạn trên phần mềm bao giờ nên không biết làm thế nào. Mà chỉ cần nộp D01b-TS thôi đúng k bạn. Nếu mình nộp cả danh sách lao động thêm có được không nhỉ

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
Mình dùng phần mềm của VNPT. tại mình chưa làm gia hạn trên phần mềm bao giờ nên không biết làm thế nào. Mà chỉ cần nộp D01b-TS thôi đúng k bạn. Nếu mình nộp cả danh sách lao động thêm có được không nhỉ
bạn gọi hỏi bên bán phần mềm ngta chỉ cho, mà trc tiên bạn gọi cho cơ quan BHXH của bạn ngta cần nộp gì trc, rồi hỏi bên bán phần mềm ngta hỗ trợ cho

• Like
Reactions: cunyeu2502
J

javalang

Sơ cấp
15/12/13
48
24
8
41
TPHCM
Mọi người cho em hỏi giờ em muốn gia hạn thẻ BHYT thì sẽ làm hồ sơ giấy hay phải kê khai điện tử. Nếu làm hồ sơ điện tử thì em sẽ vào mục nào để gia hạn ạ? Em xin cảm ơn
1. Nếu bạn đóng tiền trước ngày 20/12/2016 thì cơ quan BHXH sẽ tự động gia hạn cho bạn.
2. nếu bạn đóng không kịp có thể dùng hồ sơ 504b hoặc 103d đều được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA