Mỗi tuần một chuyên đề

Đăng Ký Thuế TNCN cho người lao động

• Thread starter HienSCPY
  • Ngày gửi
H

HienSCPY

Trung cấp
3/1/17
111
6
18
35
Mình đang đăng ký mã số thuế cá nhân cho 1 bạn trong công ty, mình tải phần mềm QTTNCN3.3.0 và làm theo hướng dẫn như trên mạng, Nhưng khi mình xuất khẩu sang định dạng XML (mình có itax viewer) và mở file để xem thì nhận được thông báo như sau"CẤU TRÚC TỆP HỒ SƠ KHÔNG ĐÚNG "KO CÓ THẺ DỮ LIỆU LOẠI TỜ KHAI" .
Tiếp tục mình vào phần mềm QTTNCN để in tờ khai để nộp bảng cứng cho cơ quan thuế, nhưng in hoài không được, mặc dù máy in không bị hư vì mình đã test rồi
Có ai gặp sự cố như mình không, chia sẻ kinh nghiệm giúp mình với
Mình cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
tranlien201

tranlien201

Guest
23/11/15
41
10
8
mình cũng giống bạn, HTKK 3.4.1 thì vẫn đọc được bình thường mà QT TNCN 3.3.0 lại không đọc được

PhươngThanhHTAUTO

PhươngThanhHTAUTO

Sơ cấp
4/7/16
15
8
3
31
Mình đang đăng ký mã số thuế cá nhân cho 1 bạn trong công ty, mình tải phần mềm QTTNCN3.3.0 và làm theo hướng dẫn như trên mạng, Nhưng khi mình xuất khẩu sang định dạng XML (mình có itax viewer) và mở file để xem thì nhận được thông báo như sau"CẤU TRÚC TỆP HỒ SƠ KHÔNG ĐÚNG "KO CÓ THẺ DỮ LIỆU LOẠI TỜ KHAI" .
Tiếp tục mình vào phần mềm QTTNCN để in tờ khai để nộp bảng cứng cho cơ quan thuế, nhưng in hoài không được, mặc dù máy in không bị hư vì mình đã test rồi
Mình cảm ơn nhiều!

File xml ở QT TNCN là file để nộp CQT chứ ko phải file để đọc (theo mình hiểu là như thế). Nên khi kết xuất file này ra mình cũng không đọc đc.

Muốn in ra để nộp bản cứng thì bạn in trực tiếp ở chỗ mình khoanh đỏ kia xem đc ko. Mình vẫn in đc khi bấm vào đó và chọn đúng máy in.

H

HienSCPY

Trung cấp
3/1/17
111
6
18
35
Cảm ơn bạn Phương Thanh nhiều nhé :), mình bấm in bảng cứng cũng bấm vào chỗ bạn bôi đỏ, nhưng không hiểu tại sao in không được, máy in cứ báo lỗi hoài, trong khi mình in những file khác thì không bị gì :(

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
Mình cảm ơn nhiều!

bạn đổi lại tên tệp thử nhé, ví dụ số tệp dợt trc bạn đã xuất xml là 1,2 háy 3 gì đó thì h bạn đổi là 4, để số tệp xuất ra nó khác cái cũ là nộp và in được bạn nhé. hum qua mới bị z, mò hồi ra được á. hi :D

H

HienSCPY

Trung cấp
3/1/17
111
6
18
35
Cảm ơn bạn Spentec nhiều nhé:), mai mình sẽ thử lại xem thế nào:):)

N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
Lên TNCNonline. Xem mã số những file đã nộp. Ko đc đánh mã trùng.
Cho e hỏi chút ạ: e muốn đăng ký mã số thuế tncn cho nhân viên công ty e, nhưng e kiểm tra họ đã có mã số thuế từ trước. thì bây giờ e k phải đăng ký nữa đúng k ạ.

• Like
Reactions: tâm týt
tranlien201

tranlien201

Guest
23/11/15
41
10
8
Cho e hỏi chút ạ: e muốn đăng ký mã số thuế tncn cho nhân viên công ty e, nhưng e kiểm tra họ đã có mã số thuế từ trước. thì bây giờ e k phải đăng ký nữa đúng k ạ.
có rồi thì lấy luôn MST đấy ko phải đăng ký nữa bạn nhé

T

Thân Chu

Trung cấp
18/10/16
107
26
28
Công ty em có 1 bạn vào công ty làm từ ngày 02/01/2016 nhưng hôm nay em mới đăng kí MST cá nhân cho bạn ý. Vậy ngày đăng kí ở cột cuối cùng trên phần mềm này là ngày 02/01/2016 hay là ngày hôm nay các anh chị nhỉ?

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
bạn ơi xem ở chỗ nào bạn ơi
trên QTTNCN 3.3.0 chỗ hồ sơ bạn dang mà có ô số tệp đó, nếu bạn đã nộp 1 lần rồi thì chỗ ô số tệp nó hiện1, bạn đổi lại cho thành 2 thì mới kết xuất và nộp dc nhé

D

duyphong1

Sơ cấp
13/4/16
23
8
3
32
File xml trên QTTNCN 3.3.0 sẽ không đọc được vì chưa có hỗ trợ. Mình đã hỏi IT trên CCT. Còn in tờ khai bạn có thế điền các thông tin vào file excel mẫu rồi in ra nộp là được nhé.

H

HienSCPY

Trung cấp
3/1/17
111
6
18
35
Mình cảm ơn bạn Duyphong1 và bạn Spentec nhé

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
mình cũng đang làm cái này! có phải nộp bản cứng cho chi cục thuế là nộp mẫu 05/ĐK-TCT không ạ?

D

duyphong1

Sơ cấp
13/4/16
23
8
3
32
Nếu bạn làm cho công ty thì không phải mẫu đấy. Mà là mẫu kết xuất từ QTTNCN 3.3.0

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng
mình cũng đang làm cái này! có phải nộp bản cứng cho chi cục thuế là nộp mẫu 05/ĐK-TCT không ạ?
bạn nộp cho cty thì ko phải in từng tờ của từng ng đâu, in cái bảng kê hồ sơ đăng ký thuế tncn đóng dấu mang nộp 1 bản thôi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA