Thuê nhà xưởng khác địa bàn

• Thread starter LadyN
  • Ngày gửi
L

LadyN

Trung cấp
23/12/15
141
12
18
33
Chào anh chị.

Công ty em 100% vốn nước ngoài, đăng ký địa chỉ trụ sở ở địa bàn huyện A (Đã được cấp giấy chứng nhận đầu tư)

Nay do nhu cầu mở rộng sản xuất, bên em muốn thuê lại nhà xưởng của một cty khác tại huyện B (chỉ sản xuất chứ không bán hàng, công nhân do bên em tuyển dụng).

Vậy em có phần phải đăng ký nhà xưởng mới này với bên Sở kế hoạch đầu tư và bên Thuế không ạ? Em xin cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
sinhabc

sinhabc

Guest
14/8/09
63
5
8
Mỹ Đức - Hà Nội
Chào anh chị.

Công ty em 100% vốn nước ngoài, đăng ký địa chỉ trụ sở ở địa bàn huyện A (Đã được cấp giấy chứng nhận đầu tư)

Nay do nhu cầu mở rộng sản xuất, bên em muốn thuê lại nhà xưởng của một cty khác tại huyện B (chỉ sản xuất chứ không bán hàng, công nhân do bên em tuyển dụng).

Vậy em có phần phải đăng ký nhà xưởng mới này với bên Sở kế hoạch đầu tư và bên Thuế không ạ? Em xin cám ơn
Theo mình thì bạn phải đăng ký nhà xưởng mới với sở kế hoạch đầu tư, còn bên thuế thì không và nộp thuế môn bài.

L

LadyN

Trung cấp
23/12/15
141
12
18
33
Theo mình thì bạn phải đăng ký nhà xưởng mới với sở kế hoạch đầu tư, còn bên thuế thì không và nộp thuế môn bài.
Mình gọi lên Cục Thuế hỏi thì họ nói k cần phải đăng ký, nhưng gọi qua Sở Kế Hoạch đầu tư thì phải đăng ký. Cái mình thắc mắc là công ty mình là cty 100% vốn nước ngoài, địa chỉ và quy mô nhà xưởng đã được in trong giấy chứng nhận đầu tư.

Vậy nếu đăng ký thêm nhà xưởng nơi khác, giấy chứng nhận đầu tư có cần làm lại hay không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA