[Hỏi về] Việc đăng ký thuế hộ kinh doanh

• Thread starter Nobita-VN
  • Ngày gửi
Nobita-VN

Nobita-VN

Sơ cấp
23/12/16
21
1
3
36
Cho mình hỏi hộ kinh doanh có được cấp mã số thuế không, nếu có thì có trùng với mã số kinh doanh không. Và hộ kinh doanh thì có con dấu không. Cám ơn mọi người.

Khóa học Quản trị dòng tiền
doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Cho mình hỏi hộ kinh doanh có được cấp mã số thuế không, nếu có thì có trùng với mã số kinh doanh không. Và hộ kinh doanh thì có con dấu không. Cám ơn mọi người.
Hộ kinh doanh có được cấp mã số thuế nhé bạn, mã số thuế có thể trùng với mã số kinh doanh hoặc trùng với mã số thuế thu nhập cá nhân của bạn. Hộ kinh doanh ko đc phép sử dụng con dấu tròn (dấu vuông thì đc)

• Like
Reactions: Nobita-VN
Nobita-VN

Nobita-VN

Sơ cấp
23/12/16
21
1
3
36
Hộ kinh doanh có được cấp mã số thuế nhé bạn, mã số thuế có thể trùng với mã số kinh doanh hoặc trùng với mã số thuế thu nhập cá nhân của bạn. Hộ kinh doanh ko đc phép sử dụng con dấu tròn (dấu vuông thì đc)
Bạn có thể cho mình hỏi: Như câu trả lời của bạn thì mã số thuế có thể không giống hoặc trùng mã số kinh doanh hoặc mã số thuế thu nhập cá nhân của chủ hộ. Bạn có thể nói rõ trong trường hợp nào thì mã số thuế khác và trong trường hợp nào trùng được không. Cám ơn bạn.

doducthanh91

doducthanh91

30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Bạn có thể cho mình hỏi: Như câu trả lời của bạn thì mã số thuế có thể không giống hoặc trùng mã số kinh doanh hoặc mã số thuế thu nhập cá nhân của chủ hộ. Bạn có thể nói rõ trong trường hợp nào thì mã số thuế khác và trong trường hợp nào trùng được không. Cám ơn bạn.
Nếu bạn có mã số thuế thu nhập cá nhân rồi thì khả năng sẽ lấy theo mst này, còn ko thì theo mã số thuê kinh doanh (cũng tùy vào trường hợp khi bạn đi đăng ký thuế)

• Like
Reactions: Nobita-VN
Nobita-VN

Nobita-VN

Sơ cấp
23/12/16
21
1
3
36
Nếu bạn có mã số thuế thu nhập cá nhân rồi thì khả năng sẽ lấy theo mst này, còn ko thì theo mã số thuê kinh doanh (cũng tùy vào trường hợp khi bạn đi đăng ký thuế)
Bạn ơi cụ thể hơn được không, ý là khi nào thì là MST thu nhập cá nhân, khi là MS kinh doanh, khi nào thì là MST cấp mới

doducthanh91

doducthanh91

30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
Bạn ơi cụ thể hơn được không, ý là khi nào thì là MST thu nhập cá nhân, khi là MS kinh doanh, khi nào thì là MST cấp mới
Bạn đi đăng ký mã số thuế là biết :d, chứ mình ko nói trước đc điều gì.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Khi nộp thuế TNCN sẽ là MST TNCN.
Đăng ký KD sẽ là MST KD.
Nếu chưa có thì sẽ là MST cấp mới.

Nobita-VN

Nobita-VN

Sơ cấp
23/12/16
21
1
3
36
Khi nộp thuế TNCN sẽ là MST TNCN.
Đăng ký KD sẽ là MST KD.
Nếu chưa có thì sẽ là MST cấp mới.
Không, ý là trong trường hợp nào MST của hộ KD trùng với MS thuế TNCN, trường hợp nào trùng với MS KD, trường hợp nào cấp MST mới, chứ hộ kinh doanh làm gì phải đóng thuế TNCN, thuế TNCN là chủ hộ đóng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA