Hỏi mức lương công nhân (thợ hồ, phụ hồ bên mảng xây dựng)

• Thread starter Nho Tím
  • Ngày gửi
N

Nho Tím

Trung cấp
11/11/15
61
1
8
38
Anh chị cho em hỏi, có quy định nào quy định mức lương trả cho thợ hồ, phụ hồ bao nhiêu 1 ngày cho năm 2016 hay không. hay thực thế trả bao nhiêu thì sổ sách giải chi em làm bấy nhiêu ạ. rồi mức năm 2017 là bao nhiêu ạ mong anh chị giúp em ,cảm ơn anh chị nhiều !

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Lương là do doanh nghiệp tự trả, chứ đâu có mức quy định
Nếu hợp đồng xác định thời hạn thì không được thấp hơn mức lương tối thiểu vùng thôi.

• Like
Reactions: HO Anh Hue
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Theo mình biết thì thợ hồ hay phụ hồ là công việc nặng nhọc, vất vả nên lương bên đó khá cao. TB cũng 300-400k/ ngày rồi. Bạn nên tham khảo thêm thị trường rồi đề xuất với sếp mức lương cho phù hợp.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Theo mình biết thì thợ hồ hay phụ hồ là công việc nặng nhọc, vất vả nên lương bên đó khá cao. TB cũng 300-400k/ ngày rồi. Bạn nên tham khảo thêm thị trường rồi đề xuất với sếp mức lương cho phù hợp.
Lương bao nhiêu là tùy theo từng thị trường, ở từng thời điểm và khả năng chi trả của DN ở C.trình đó nhưng chú ý điều mà Lặng Yên nêu ở #2 (..không được thấp hơn mức lương tối thiểu vùng..)

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Lương bao nhiêu là tùy theo từng thị trường, ở từng thời điểm và khả năng chi trả của DN ở C.trình đó nhưng chú ý điều mà Lặng Yên nêu ở #2 (..không được thấp hơn mức lương tối thiểu vùng..)
Cái này e bổ sung thêm thôi. Chứ điều đầu tiên vẫn phải là ko đc thấp hơn mức lương tối thiểu vùng rồi ạ.

N

Nho Tím

Trung cấp
11/11/15
61
1
8
38
dạ em càm ơn anh chị ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA