làm sao đây

• Thread starter Nguyễn Toại Nguyện
  • Ngày gửi
N

Nguyễn Toại Nguyện

Guest
15/7/15
1
0
1
Em là KT mới xin hỏi các vị tiền bối chỉ giúp. em đến nhận bàn giao tại công ty. không có sô sách gì chỉ có bộ báo cáo tài chính năm trước (BCĐKT;BCKQKD;BCLCTT) mà không có bảng CĐ tài khoản. giờ không biết lấy số dư đầu kỳ bằng cách nào? Vậy dựa vào bộ BCTC trên có thể lập ra số dư đầu kỳ của bảng CĐTK năm nay không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Em là KT mới xin hỏi các vị tiền bối chỉ giúp. em đến nhận bàn giao tại công ty. không có sô sách gì chỉ có bộ báo cáo tài chính năm trước (BCĐKT;BCKQKD;BCLCTT) mà không có bảng CĐ tài khoản. giờ không biết lấy số dư đầu kỳ bằng cách nào? Vậy dựa vào bộ BCTC trên có thể lập ra số dư đầu kỳ của bảng CĐTK năm nay không?
Có thế nào bạn nhận cái đó và ghi cụ thể, chi tiết vào BB bàn giao. Chú ý bạn phải làm BB kiễm kê toàn bộ DN tại thời điễm giao nhận.

N

noel

Trung cấp
23/10/07
84
13
8
tp hcm
Nguyên tắc: giao cái gì ký nhận cái đó, đúng sai tính sau.
Kiểm kê quỹ tiền thực tế, số dư tk bank tại ngay ký nhận.
Công nợ thực phai thu, phải trả
Danh mục tài sản và nhũng cái thực tế khác..
Bạn nên ký nhạn có sự làm chứng và xác nhạn của Ban giám đóc hay đại diện cty để biết thực trạng số liệu bàn giao hợp lý ko nhá. Cty nói ok thì bạn ký nhận
Nên nhớ bạn ký nhận từ người cũ dựa trên sự xác nhận đồng ý của cty, xem như bạn nhận bàn giao gín tiếp từ cty nhá...

• Like
Reactions: chauquynhnhu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA