Mỗi tuần một chuyên đề

tập hợp vật liệu trong công trình xây dựng

• Thread starter Nho Tím
  • Ngày gửi
N

Nho Tím

Trung cấp
11/11/15
61
1
8
38
anh (chị) cho em hỏi vd trong dự toán công trình có số lượng vật liệu (bóng đèn ) là 1 cái, mà do người đi mua nới bán xuất hđ mang về tới 9 cái . vậy khi tập hợp hóa đơn vật tư cho công trình đó em sử dụng hết số luong đó vào có được ko ạ. hay em nhập kho rồi chỉ xuất 1 cái dòn lại tồn kho. nếu trường hợp xuất sử dụng 1 cái làm phiếu xuất kho giá trị là giá mua (đơn giá xuất kho) , vậy khi tổng hợp vật tư cho công trình em chỉ căn cứ vào giá trị trên phiếu xuất kho (chứng từ kẹp vào công trình là phiếu xuất kho) còn hđ thì không được tập hợp vào có phải ko ạ. Mong anh chị nào có kinh nghiệp chỉ giúp em ạ.Thanks anh (chị).

Khóa học Quản trị dòng tiền
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
anh (chị) cho em hỏi vd trong dự toán công trình có số lượng vật liệu (bóng đèn ) là 1 cái, mà do người đi mua nới bán xuất hđ mang về tới 9 cái . vậy khi tập hợp hóa đơn vật tư cho công trình đó em sử dụng hết số luong đó vào có được ko ạ. hay em nhập kho rồi chỉ xuất 1 cái dòn lại tồn kho. nếu trường hợp xuất sử dụng 1 cái làm phiếu xuất kho giá trị là giá mua (đơn giá xuất kho) , vậy khi tổng hợp vật tư cho công trình em chỉ căn cứ vào giá trị trên phiếu xuất kho (chứng từ kẹp vào công trình là phiếu xuất kho) còn hđ thì không được tập hợp vào có phải ko ạ. Mong anh chị nào có kinh nghiệp chỉ giúp em ạ.Thanks anh (chị).
Dự toán 1 cái mà xuất 9 cái thì không ổn. Cùng lắm xuất 2 cái lấy lý do 1 cái hỏng vỡ thôi

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
- Không được bạn ạ. (..là 1 cái, mà do người đi mua nới bán xuất hđ mang về tới 9 cái . vậy khi tập hợp hóa đơn vật tư cho công trình đó em sử dụng hết số luong đó vào có được ko ..) Bạn mua 9 cái nhập kho không sao nhưng khi xuất cho C.trình ( đưa vào chi phí ) chỉ được xuất 1 cái thôi. Trường hợp chưa Nghiệm thu bàn giao mà bóng đèn bị cháy, hỏng ... ( có BB hiện trường ) thì bạn mới xuất thêm.
- Bạn có thể dùng Hóa đơn để kẹp vào chi phí khi mua bạn xuất thẳng vào công trình không qua kho.

N

Nho Tím

Trung cấp
11/11/15
61
1
8
38
dạ .em cảm ơn chị Ho anh Hue nhiều ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA