Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục chốt sổ BHXH khi nhân viên nghỉ việc

• Thread starter meoconvanhimcon
  • Ngày gửi
ktngan

ktngan

Trung cấp
30/11/15
118
12
18
33
cám ơn cả nhà đã hướng dẫn mình nhá!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nganhai

Trung cấp
25/7/14
72
2
8
Bắc Ninh
m làm hồ sơ báo giảm thai sản cho người lao động mà không được khi nộp thì toàn hiện lên lỗi không có mã phiếu giao nhận 103 mà trong khi đó m làm hết trên KBHXH và làm theo hướng dẫn rồi mà không đc

T

tlpkhanh

Trung cấp
4/8/15
60
4
8
31
Cả nhà ơi, hôm 11/01 vừa rồi chốt sổ BHXH qua đường bưu điện, đã xác nhận BHQ10 đã nhận được hồ sơ rồi. Tính ra 22 tây thì trả kết quả. Thế mà giờ này vẫn chưa thấy BH trả sổ. Em hoang mang quá mọi người ạ. Đến tận 2 sổ lận phải làm sao đây :((. Có ai bị tình trạng như em không?

ktngan

ktngan

Trung cấp
30/11/15
118
12
18
33
Cả nhà ơi, hôm 11/01 vừa rồi chốt sổ BHXH qua đường bưu điện, đã xác nhận BHQ10 đã nhận được hồ sơ rồi. Tính ra 22 tây thì trả kết quả. Thế mà giờ này vẫn chưa thấy BH trả sổ. Em hoang mang quá mọi người ạ. Đến tận 2 sổ lận phải làm sao đây :((. Có ai bị tình trạng như em không?
ko sao đâu bạn, mình cũng giống bạn, chờ dài cổ, khoảng hơn nữa tháng, thì CQBH sẽ trả sổ về.

• Like
Reactions: tlpkhanh
N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
mn cho e hỏi! 1 chị nv mới sang lv đã chốt sổ bảo hiểm bên cty cũ nhưng chưa nhận được sổ bây giờ e lấy số bảo hiểm của c ấy để nộp tiếp bảo hiểm cho c ấy đc k ạ?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,627
620
113
The Capital
mn cho e hỏi! 1 chị nv mới sang lv đã chốt sổ bảo hiểm bên cty cũ nhưng chưa nhận được sổ bây giờ e lấy số bảo hiểm của c ấy để nộp tiếp bảo hiểm cho c ấy đc k ạ?

Được bạn nhé!

C

cùi bắp123

Guest
17/5/16
4
0
1
30
mọi người cho em hỏi với, em vào phầm mềm iBHXH vào mục sổ chọn mục khác chọn xác nhận QT đóng BHXH thì có phiếu giao nhận hồ sơ mình chọn lấy hồ sơ mà sao hện thống báo không lấy được hồ sơ anh chị nào gặp trường hợp này rồi chỉ giúp em với, em cảm ơn nhieuf ạ

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
mọi người cho em hỏi với, em vào phầm mềm iBHXH vào mục sổ chọn mục khác chọn xác nhận QT đóng BHXH thì có phiếu giao nhận hồ sơ mình chọn lấy hồ sơ mà sao hện thống báo không lấy được hồ sơ anh chị nào gặp trường hợp này rồi chỉ giúp em với, em cảm ơn nhieuf ạ
Bạn đang cần làm gì thế?

H

Hỗ Trợ Khai Điện Tử

Guest
6/6/16
27
5
3
Chào bạn,

Nếu bạn muốn làm hồ sơ chốt sổ thì làm hồ sơ 301 nhé hồ sơ 321 giờ không dùng nữa. (301 bạn làm xong in ra gửi qua đường bưu điện nhé http://www.ems.com.vn/ )

Nếu lấy số hồ sơ không được bạn thử đi thử lại vài lần là được.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Chào bạn,

Nếu bạn muốn làm hồ sơ chốt sổ thì làm hồ sơ 301 nhé hồ sơ 321 giờ không dùng nữa. (301 bạn làm xong in ra gửi qua đường bưu điện nhé http://www.ems.com.vn/ )

Nếu lấy số hồ sơ không được bạn thử đi thử lại vài lần là được.
Thông tin ở đâu xác định được 321 không dùng được vậy bạn, mình mới vừa chốt sổ còn dùng 321 đây

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
G

gacon0307

Guest
18/9/16
1
0
1
30
Cho em hỏi với mọi người ơi.
Em nộp bảo hiểm ở cty cũ đc 2 tháng, ở cty cũ lúc đó nghỉ là do cty giải thể k phải em tự nghỉ đâu ạ. Em sang làm cty mới và cũng đóng bh đc 5 tháng, giờ ở cty ms bảo cty cũ chưa chốt sổ bh cho em nên cty mới k lấy đc.giờ em phải làm sao ạ, có phải đến cty nói chốt sổ k ạ, vậy 2 tháng cty cũ có nhập vào vs cty mới đc k ạ.em cảm ơn

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,627
620
113
The Capital
Cho em hỏi với mọi người ơi.
Em nộp bảo hiểm ở cty cũ đc 2 tháng, ở cty cũ lúc đó nghỉ là do cty giải thể k phải em tự nghỉ đâu ạ. Em sang làm cty mới và cũng đóng bh đc 5 tháng, giờ ở cty ms bảo cty cũ chưa chốt sổ bh cho em nên cty mới k lấy đc.giờ em phải làm sao ạ, có phải đến cty nói chốt sổ k ạ, vậy 2 tháng cty cũ có nhập vào vs cty mới đc k ạ.em cảm ơn
Ban cứ mở sổ mới, bao giờ chốt được sổ cũ thì làm thủ tục gộp cũng được nhé!

L

lethuong93

Guest
20/6/15
111
3
18
31
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cho em hỏi, cuối tháng cty em có lao động nghỉ hẳn, cty đã nộp BXH tháng này đủ,
em làm 2 bộ hồ sơ báo giảm và chốt sổ gửi lên bhxh luôn 1 lần được không,
em cảm ơn.
Báo giảm hợp lệ rồi mới chốt sổ được bạn nhé

Đỗ Thùy HD

Đỗ Thùy HD

Trung cấp
14/7/16
136
10
18
32
Mình hởi ké tý. :):):). Bạn ơi nhà t có chị sinh từ cuối tháng 7 đó (Hqua có hỏi bạn rùi ý).cuf2 vk ck chị ý làm cùng cty nhưng vẫn chưa gửi hồ sơ để mình làm chế độ cho 2 vk ck được. Hqua mình có hỏi thì bạn bảo chị Vk thì ko để quá 6 tháng còn ck thì sảo hả bạn. mình sợ hết thời hạn lại ko làm đc cho ck ý. Cảm ơn bạn nha!

L

lethuong93

Guest
20/6/15
111
3
18
31
Cho mình hỏi hs chốt sổ gồm:
1. Phiếu giao nhận hồ sơ (Mẫu 103- 01 bản)
2. Danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT (Mẫu D02-TS-01 bản)
3. Thẻ BHYT còn thời hạn sử dụng (01 bản/ người)
4. Quyết định/Thông báo chấm dứt hợp đồng lao động
mình làm trên kbhxh khi kết xuất nó bị lỗi, giờ làm trên ts24 kết xuất có mã vạch rồi nộp quả bưu điện ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA