Phát hành hoá đơn

• Thread starter Dientucaocap
  • Ngày gửi
D

Dientucaocap

Guest
31/8/16
3
0
1
35
Chào mọi người. Mình có thành lập công ty 2016 nhưng mình chưa đăng ký phát hàng hoá đơn vì lý do: chủ nhà là cụ già khoa tính nên không cho giấy tờ chứng nhận. Các bạn xem có cách nào xử lý giúp mình không a. Mình muốn phát hành hoá đơn thì phải làm sao. Không thuê chỗ mới có xử lý được không. Mong tư vấn a

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

An Tâm HNTB

Guest
23/2/17
6
0
1
34
Gio bạn làm mẫu 3.14- đề nghị sử dụng hóa đơn và mẫu 06 mang lên thuế nộp. Họ đóng dấu rồi bạn về đợi mấy hôm có bên thuế gọi điện họ chuẩn bị tới xem trụ sở của bạn, họ sẽ hỏi bạn 1 số vẫn đề và bảo bạn cần chuẩn bị những gì để mang lên cho họ. Tiếp đó bạn về tìm nhà in và đặt in hóa đơn, có hóa đơn rồi thì bạn mang giấy tờ in lên phát hành hoa đơn
Còn vấn đề nhà thì bạn chỉ cần làm hợp đồng mượn nhà xong tự kí cũng được, không cần phải giấy tờ nhà gì cả, trừ khi bạn làm hợp đồng thuê nhà mới cần đến
trước bên mình làm như thế nên biết thế thôi.hic

A

An Tâm HNTB

Guest
23/2/17
6
0
1
34
Gio bạn làm mẫu 3.14- đề nghị sử dụng hóa đơn và mẫu 06 mang lên thuế nộp. Họ đóng dấu rồi bạn về đợi mấy hôm có bên thuế gọi điện họ chuẩn bị tới xem trụ sở của bạn, họ sẽ hỏi bạn 1 số vẫn đề và bảo bạn cần chuẩn bị những gì để mang lên cho họ. Tiếp đó bạn về tìm nhà in và đặt in hóa đơn, có hóa đơn rồi thì bạn mang giấy tờ in lên phát hành hoa đơn
Còn vấn đề nhà thì bạn chỉ cần làm hợp đồng mượn nhà xong tự kí cũng được, không cần phải giấy tờ nhà gì cả, trừ khi bạn làm hợp đồng thuê nhà mới cần đến
trước bên mình làm như thế nên biết thế thôi.hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA