Công ty cũ không chịu xác nhận thu nhập

• Thread starter Dungktqn
  • Ngày gửi
D

Dungktqn

Trung cấp
18/5/16
70
4
8
35
Từ tháng 1 đến tháng 7 anh A làm ở cty ABC : không phát sinh thuế TNCN. Từ tháng 10 đến 12 anh A làm ở công ty X , có phát sinh khấu trừ thuế TNCN. Tổng cá năm dự tính anh A không phải nộp thuế. Tuy nhiên, Công ty cũ (cty ABC) không chịu xác nhận thu nhập trong khoảng thời gian từ tháng 1 đến tháng 7. Vậy có còn cách nào khác để anh A quyết toán lấy lại phần tiền đã đóng không ạ.
Anh chị nào biết giúp em với. Em cảm ơn.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Hangmy1601

Hangmy1601

Cao cấp
23/10/15
217
78
28
32
e theo dõi nội dung hôm qua chị đăng thì em hiểu, còn những người khác sẽ không hiểu rõ nội dung chị hỏi để trả lời đâu ạ. chị nên ghi đầy đủ hơn, các anh/ chị có kinh nghiệm sẽ trả lời giúp.

D

Dungktqn

Trung cấp
18/5/16
70
4
8
35
e theo dõi nội dung hôm qua chị đăng thì em hiểu, còn những người khác sẽ không hiểu rõ nội dung chị hỏi để trả lời đâu ạ. chị nên ghi đầy đủ hơn, các anh/ chị có kinh nghiệm sẽ trả lời giúp.
Cảm ơn bạn nhiều nhé

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bạn hỏi lại anh A xem trong thời gian làm ở cty ABC có nhận lương qua chuyển khoản không? Nếu có thì bạn nói anh A ra ngân hàng sao kê lương từ tháng 1 - 7 là được nha bạn.

Tứ Phong

Tứ Phong

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
25/12/08
355
126
43
TP.HCM
Bạn hỏi lại anh A xem trong thời gian làm ở cty ABC có nhận lương qua chuyển khoản không? Nếu có thì bạn nói anh A ra ngân hàng sao kê lương từ tháng 1 - 7 là được nha bạn.
Bảng sao kê này đâu phải là căn cứ pháp lý để xác định thu nhập của anh A ở công ty ABC.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bảng sao kê này đâu phải là căn cứ pháp lý để xác định thu nhập của anh A ở công ty ABC.
Dạ vâng, thks a nhé. E cứ nghỉ là được. Vì bên ngân hàng hay thẩm định như v :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA