Mỗi tuần một chuyên đề

CHUYỂN SỐ DƯ KHI CHUYỂN ĐỔI LOẠI HÌNH DOANH NGHIỆP

• Thread starter Lienchi1810
  • Ngày gửi
L

Lienchi1810

Gấu trúc (^-^)
24/10/15
14
0
1
Các anh chị cho em hỏi, cong ty em chuyển đổi loại hình doanh nghiệp từ tháng 5/2016. Ngày trước công ty cũ chưa có hoạt động sản xuất kinh doanh gì, chỉ mới nộp thuế môn bài thôi. Khi chuyển sang cty mới thì em cũng ko chốt số liệu, ko nộp báo cáo tài chính gì cho thuế cả. Bây giờ em nộp báo cáo tài chính năm thì bên chi cục thuế bảo là phairi nộp báo cáo từ lúc chuyển đổi. Giờ nộp chậm là phạt 20trieu. Các bác giúp em với, bây giờ em phải lam sao đây ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Các anh chị cho em hỏi, cong ty em chuyển đổi loại hình doanh nghiệp từ tháng 5/2016. Ngày trước công ty cũ chưa có hoạt động sản xuất kinh doanh gì, chỉ mới nộp thuế môn bài thôi. Khi chuyển sang cty mới thì em cũng ko chốt số liệu, ko nộp báo cáo tài chính gì cho thuế cả. Bây giờ em nộp báo cáo tài chính năm thì bên chi cục thuế bảo là phairi nộp báo cáo từ lúc chuyển đổi. Giờ nộp chậm là phạt 20trieu. Các bác giúp em với, bây giờ em phải lam sao đây ạ
Làm BCTC đầy đủ các năm để nộp và nộp phạt chứ còn sao.

viethlu

viethlu

Cao cấp
14/8/14
804
226
43
Hà Nội, Việt Nam
Nhưng mà việc chuyển đổi loại hình doanh nghiệp mà phải nộp báo cáo tài chính thì mình cũng giờ mới nghe. Về cơ bản vẫn 1 mã số thuế đó, tên và loại hình có thay đổi thôi mà nhỉ, sao phải BCTC vậy các bác?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA