Mỗi tuần một chuyên đề

BÁN HÀNG KHÔNG ĐÚNG NGÀNH NGHỀ

• Thread starter hoa hoa 123
  • Ngày gửi
H

hoa hoa 123

Trung cấp
14/7/14
59
2
8
ha noi
Chào cả nhà cho em hỏi chút
công ty em là cty 100% vốn Hàn quốc, chuyên kinh doanh các loại máy in và vật tư, bên em có mua thùng phuy trong nước và bán lại cho bên khác, thùng phuy không có trong mã HS Code mà bên em đăng ký, vậy có làm sao không ạ
Em thấy trong giấy chứng nhận đầu tư thì chỉ ghi là thực hiện quyền NHẬP KHẨU và phân phối, tức là chỉ nhập khẩu mới cần đúng mã HS code, còn mua bán trong nước thì không cần đúng không ạ
em không hiểu lắm
mong cả nhà giúp đỡ
em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuyduong8511

Cao cấp
1/11/10
299
40
28
38
TpHCM
Theo mình thì không phải chỉ có XNK mới cần mã HS code, mà mã HS code là mã cơ quan quản lý nhà nước dùng để quản lý ngành nghề kinh doanh của doanh nghiệp trong danh mục ngành nghề mà doanh nghiệp đăng ký. Do đó nếu cty bạn kinh doanh hàng hóa mà không có trong danh mục đăng ký ngành nghề thì nên làm thủ tục đăng ký bổ sung.

T

thuyduong8511

Cao cấp
1/11/10
299
40
28
38
TpHCM
Theo mình thì không phải chỉ có XNK mới cần mã HS code, mà mã HS code là mã cơ quan quản lý nhà nước dùng để quản lý ngành nghề kinh doanh của doanh nghiệp trong danh mục ngành nghề mà doanh nghiệp đăng ký. Do đó nếu cty bạn kinh doanh hàng hóa mà không có trong danh mục đăng ký ngành nghề thì nên làm thủ tục đăng ký bổ sung.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA