Chi phí sửa chữa xe

• Thread starter Su-kute
  • Ngày gửi
S

Su-kute

Trung cấp
25/9/15
118
4
18
32
TP HCM
Chào các anh chị trong diễn đàn.
Nhờ các anh chị hưỡng dẫn và cho e xin ý kiến vấn đề sau:
Cty em đang kinh doanh sửa chữa, bảo trì sửa chữa ô tô và nay cty mới mua xe ô tô tải để kinh doanh vận tải hàng hóa nữa (ngành nghề chính và có trong GPKD). Vậy giờ chi phí sửa chữa xe tải trên hạch toán vào tài khoản nào.
Em đang lớ ngớ.

Nhờ các canh chị.
Cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Sửa chữa nhỏ xe của công ty sử dụng kinh doanh vận tải thì đưa vào chi phí dịch vụ vận tải thôi (627 nếu áp dụng TT 200, 154 nếu áp dụng TT 133).

S

Su-kute

Trung cấp
25/9/15
118
4
18
32
TP HCM
Hi
Sửa chữa nhỏ xe của công ty sử dụng kinh doanh vận tải thì đưa vào chi phí dịch vụ vận tải thôi (627 nếu áp dụng TT 200, 154 nếu áp dụng TT 133).
Hi anh,
Em hiểu như vậy đúng không anh: là Cty em kinh doanh 2 mảng sửa chữa xe và vận tải: giờ các xe của cty chạy hư thì bên em sửa chửa luôn, rồi sau đó em có xuất hóa đơn ggtgt ghi xuất nội bộ sửa chữa cho cty không, hay chi phí đưa thẳng vào TK như anh nói
Thanks anh!

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Hi

Hi anh,
Em hiểu như vậy đúng không anh: là Cty em kinh doanh 2 mảng sửa chữa xe và vận tải: giờ các xe của cty chạy hư thì bên em sửa chửa luôn, rồi sau đó em có xuất hóa đơn ggtgt ghi xuất nội bộ sửa chữa cho cty không, hay chi phí đưa thẳng vào TK như anh nói
Thanks anh!
Không cần phải xuất hóa đơn GTGT, chỉ cần phiếu xuất kho và các chứng từ khác để ghi nhận vào chi phí thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA