Mỗi tuần một chuyên đề

Hóa đơn đầu vào kê khai nhưng chưa kê khai trong bảng tổng hợp nhập xuất tồn kho

• Thread starter hellangles
  • Ngày gửi
hellangles

hellangles

Thiên sứ địa ngục
15/11/06
106
0
0
Khanh Hoa
Chào cả nhà!
Tháng trước khi lên bảng kê 03 em có ghi nhận đầy đủ hóa đơn đầu vào nhưng khi lên bảng Nhập - xuất - tồn em lại kê thiếu 1 mặt hàng nhập trong kỳ. Em không biết bây giờ phải giải quyết như thế nào?
Mong anh chị giúp em với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Chào cả nhà!
Tháng trước khi lên bảng kê 03 em có ghi nhận đầy đủ hóa đơn đầu vào nhưng khi lên bảng Nhập - xuất - tồn em lại kê thiếu 1 mặt hàng nhập trong kỳ. Em không biết bây giờ phải giải quyết như thế nào?
Mong anh chị giúp em với!
In bảng đúng ra mang lên nộp cán bộ quản lý thuế là xong ngay ấy mà. Kê khai thuế sai sót còn điều chỉnh được nữa là....

hellangles

hellangles

Thiên sứ địa ngục
15/11/06
106
0
0
Khanh Hoa
Bây giờ mang lên nộp có được không chị?
Ngoài ra có còn phải làm thêm thủ tục gì khác nữa không ạ? Hay chỉ làm đơn giản như vậy thôi

K

kapo

Guest
28/8/05
55
0
0
44
HCMC
bảng kê nhập - xuất - tồn kho chẳng có ý nghĩa gì với thuế cả. mỗi lần kê khai thuế hàng tháng tớ không nộp cán bộ thuế cũng chẳng hỏi đến đâu.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
bảng kê nhập - xuất - tồn kho chẳng có ý nghĩa gì với thuế cả. mỗi lần kê khai thuế hàng tháng tớ không nộp cán bộ thuế cũng chẳng hỏi đến đâu.

Không ý nghĩa với tờ khai GTGT nộp hàng tháng thôi. Nhưng nếu khi bên Thuế qua kiểm tra sẽ bị hỏi đến đó.

M

manhhung160983

Guest
14/2/05
3
0
0
40
Hochiminh
Để giảm bớt giấy tờ cho DN tôi thấy nhiều chi cục thế cũng không còn bắt bẻ phải nộp bảng kê xuất nhập tồn nữa đâu. Cái đó chẳng ai mà kiểm tra đâu mà có kiểm tra cũng chẳng biết.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Bây giờ mang lên nộp có được không chị?
Ngoài ra có còn phải làm thêm thủ tục gì khác nữa không ạ? Hay chỉ làm đơn giản như vậy thôi
Không biết bạn đã làm lại Bảng Nhập Xuất Tồn để đi nộp chưa? Nếu chưa thì lần nộp tờ khai thuế tháng này bạn mang theo và nộp bổ sung bảng này cho cán bộ quản lý thuế bạn nhé.

@ manhhung160983, kapo: Việc có nộp Bảng NXT hàng tháng hay không là do mỗi Chi cục thuế yêu cầu hay do cán bộ quản lý thuế yêu cầu thì tôi không biết. Nhưng nếu đã nộp rồi thì phải nộp cho đúng, có sai sót thì phải điều chỉnh chứ đừng có cái kiểu suy nghĩ là mình có nộp hay không nộp chả ai hay biết và chả có cán bộ quản lý nào rỗi hơi mà để ý đến nó nên bạn muốn vẽ sao thì vẽ và vẽ cho có như thế.

Thân,

P

Phuong ngoc

Guest
18/11/06
8
0
0
tphcm
Tùy chi cục thuế quản lý đòi hỏi DN phải nộp bảng kê XNT hàng tháng nếu không đòi hỏi bạn cũng phải in ra và lưu văn phòng mình lỡ khi Chi cục thuế kiểm tra yêu cầu thì mình phải có.
Tháng ngày khi đi nộp TK thuế GTGT bạn nên nộp bổ sung bảng kê NXT của tháng trước cho cán bộ quản lý thuế của mình.

Thân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA