Mỗi tuần một chuyên đề

hoá đơn

• Thread starter nguyen tuan anh
  • Ngày gửi
N

nguyen tuan anh

Guest
cty em mua hàng hoá đơn thông thường, khi xuất hoá đơn cho khách hàng hoá đơn GTGT(thuế suất 10%) có sai ko? Anh, chi nào trả lời giúp em.

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

ruouvang

Guest
30/11/06
23
0
0
Ho Chi Minh
cty em mua hàng hoá đơn thông thường, khi xuất hoá đơn cho khách hàng hoá đơn GTGT(thuế suất 10%) có sai ko? Anh, chi nào trả lời giúp em.

Có phải ý em là mặt hàng lúc mua hàng vào là hóa đơn thông thường, nhưng lúc bán ra lỡ xuất hóa đơn vat thuế suất 10% ? Nếu vậy thì không có gì sai hết, chỉ là công ty em đóng góp khoảng thuế đó vào ngân sách nhà nước thôi, không có gì fải lo em ơi

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Bạn việt được là "thiên tài" vì trên hóa đơn thường sao có dòng thuế suất! bạn nên đọc kỹ thông tư 32/2007
Lại nhầm rồi.Bạn ấy nói là "công ty em, đương nhiên là kê khai thuế theo PPKT và sử dụng hóa đơn GTGT,nên bạn ấy viết như thế là đúng,đầu vào không khấu trừ thì đầu ra phải nộp hết.

H

hoanghon

Trung cấp
22/4/05
107
0
16
hn
Tớ cũng đang có một khách hàng chuối cả nải. Bên mình xuất cho họ một bàn fím máy tính, họ bắt phải xuất hđgtgt. Nhưng bên mình chỉ có hóa đơn đầu vào trực tiếp, thì mình vẫn viết được hóa đơn gtgt với vat 5% cho khách hàng được à?

C

Chí Phèo

Guest
15/5/07
40
0
0
Lò gạch
Tớ cũng đang có một khách hàng chuối cả nải. Bên mình xuất cho họ một bàn fím máy tính, họ bắt phải xuất hđgtgt. Nhưng bên mình chỉ có hóa đơn đầu vào trực tiếp, thì mình vẫn viết được hóa đơn gtgt với vat 5% cho khách hàng được à?
Sao gọi thượng đế là chuối? đòi hỏi như thế là đúng đấy,đầu vào trực tiếp hay không là việc của công ty bạn, bạn sử dụng HD-GTGT khi bán hàng phải xuất hóa đơn cho khách hàng là đương nhiên.Việc 5% hay 10% thì do từng mặt hàng mà áp thuế suất.Trước khi bảo khách hàng là chuối thì nên xem mình có chuối không nhé! ặc.. ặc.Chuối cả buồng..ăck ăck....

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Có phải ý em là mặt hàng lúc mua hàng vào là hóa đơn thông thường, nhưng lúc bán ra lỡ xuất hóa đơn vat thuế suất 10% ? Nếu vậy thì không có gì sai hết, chỉ là công ty em đóng góp khoảng thuế đó vào ngân sách nhà nước thôi, không có gì fải lo em ơi
Ơ, khoảng thuế này là do khách hàng (người mua) đóng chứ có phải cty đóng đâu nào. Phải không??? Bạn nói thế này là em nó tưởng cty phải bỏ tiền túi ra đóng rồi sợ...

D

duyennt

Trung cấp
14/7/05
94
0
6
Bình Dương
Đơn vị của bạn đăng ký kê khai tính thuế theo phương pháp khấu trừ thì việc xuất hóa đơn bán hàng bằng hóa đơn thuế GTGT là bình thường. Bạn mua hàng hóa của đơn vị khác bằng hóa đơn bán hàng do họ đăng ký kê khai thuế theo phương pháp trực tiếp hoặc mua của cá nhân không đăng ký kinh doanh đến các cơ quan thuế mua hóa đơn bán lẻ (là hóa đơn bán hàng).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA