Tính tiền thuế TNCN của các bộ phận

• Thread starter Lưu Tranh
  • Ngày gửi
L

Lưu Tranh

Sơ cấp
23/5/23
30
4
8
22
Mọi người giúp em phần tính thuế TNCN này với ạ, đề bài như sau:" tính tiền thuế thu nhập cá nhân cho các bộ phận, biết rằng tiền ăn cA là 700.000₫/ng/tháng và giả sử tiền lương của các nhân viên trong cùng 1 bộ phận là bằng nhau"
Mọi người giúp e phần này với ạ, em cảm ơn ac nhiều ❤️

Khóa học Quản trị dòng tiền
Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Mọi người giúp em phần tính thuế TNCN này với ạ, đề bài như sau:" tính tiền thuế thu nhập cá nhân cho các bộ phận, biết rằng tiền ăn cA là 700.000₫/ng/tháng và giả sử tiền lương của các nhân viên trong cùng 1 bộ phận là bằng nhau"
Mọi người giúp e phần này với ạ, em cảm ơn ac nhiều ❤️
1. Em đang học và nghiên cứu, các bài viết của em nên đăng ở khu vực Webketoan và Sinh viên.

2. Dữ liệu em đưa chưa đầy đủ nên chị chưa hiểu thực sự cần giải quyết vấn đề gì ở đây. Tuy nhiên, tiền ăn giữa ca được miễn thuế đến 730.000₫/người/tháng => Mức chi cao hơn thì phần vượt vẫn bị tính thuế TNCN, mức chi thấp hơn hoặc bằng thì được miễn thuế toàn bộ.
Khi tính thuế TNCN, sẽ lấy thu nhập chịu thuế, trừ đi các khoản thu nhập được miễn thuế, trừ đi các khoản được giảm trừ (BHXH 10,5%, giảm trừ bản thân 11 triệu, và giảm trừ người phụ thuộc 4,4tr/1 NPT) = thu nhập tính thuế, rồi sau đó sẽ theo biểu luỹ tiến để tính ra số thuế TNCN phải nộp.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA