TÀI SẢN CỐ ĐỊNH

• Thread starter Emmy Nguyen
  • Ngày gửi
Emmy Nguyen

Emmy Nguyen

Sơ cấp
15/8/23
20
4
3
32
Anh chị cho e hỏi với ạ. Công ty em mới hoạt động có xây nhà văn phòng nhưng bên chủ thầu chưa xuất hóa đơn nên nhà văn phòng chưa đưa vào sử dụng, bên e có mua một số thiết bị điều hòa, rèm, camera... để lắp ráp vào nhà văn phòng. Vậy mấy thiết bị này e đưa vào 2412 rồi tập hợp vào tài sản nhà văn phòng dc không hay tách riêng như thế nào? Nhờ anh chị Hỗ trợ ạ?
Em cảm ơn ạ!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Chào bạn,
nếu chuẩn thì bạn xem như đó vẫn là tập hợp vào khoản mục xây dựng tscđ, còn không có thể tách riêng ra thành ccdc hoặc tscđ trính khấu hao ngay được.
good luck!

P/S: lần sau bạn chọn chuyên mục phù hợp để post bài nhé. Post bài không đúng chuyên mục sẽ bị xóa hoặc khó tìm được sự hỗ trợ chuyên môn đúng. Xin cám ơn

• Like
Reactions: Emmy Nguyen
Emmy Nguyen

Emmy Nguyen

Sơ cấp
15/8/23
20
4
3
32
Vâng .E cảm ơn anh ạ!!!

T

tranbinh200780

Cao cấp
25/2/08
519
40
28
42
Thành Phố Hồ Chí Minh
Anh chị cho e hỏi với ạ. Công ty em mới hoạt động có xây nhà văn phòng nhưng bên chủ thầu chưa xuất hóa đơn nên nhà văn phòng chưa đưa vào sử dụng, bên e có mua một số thiết bị điều hòa, rèm, camera... để lắp ráp vào nhà văn phòng. Vậy mấy thiết bị này e đưa vào 2412 rồi tập hợp vào tài sản nhà văn phòng dc không hay tách riêng như thế nào? Nhờ anh chị Hỗ trợ ạ?
Em cảm ơn ạ!!!
Mấy cái của em chỉ là nội thất, máy móc cho văn phòng. và tập hợp vào TK 242 để phân bổ thời gian không quá 3 năm .Không liên quan gì đến xây dựng văn phòng.

Emmy Nguyen

Emmy Nguyen

Sơ cấp
15/8/23
20
4
3
32
Mấy cái của em chỉ là nội thất, máy móc cho văn phòng. và tập hợp vào TK 242 để phân bổ thời gian không quá 3 năm .Không liên quan gì đến xây dựng văn phòng.
Vậy cho e hỏi là cái nhà văn phòng chưa có hóa đơn nên chưa đưa vào sử dụng thì mấy nội thất, máy móc đó phân bổ lun được không ạ? tại các thiết bị đó gắn cho văn phòng của cty ạ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA