Tờ khai thuế TNDN tạm tính theo quý sẽ làm ntn?

• Thread starter huongkt83
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thanhhung

LQT
=>bạn xem lại mẫu 01A/TNDN-của TT60-2007/TT-BTC nhé!

1)doanh thu phát sinh trong kỳ
2)chi phí phát sinh trong kỳ????=vậy đây là cái gì thế bạn???sao lại ko có.

Đã có QĐ đính chính rồi: 2476 /QĐ-BTC ngày 25/7/2007:
1) Doanh thu thực tế phát sinh trong kỳ
2) Chi phí thực tế phát sinh trong kỳ

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyenThiLoan

Guest
2/7/07
47
0
0
40
Ha Noi
Đã nộp thuế TNDN tạm tính cho quý 3, quý 4 nộp thế nào?

:freddy:chào các pác! em vừa mới biết đến Weketoan và thấy rằng Webketoan thật là bổ ích cho các kế toán nói chung và nói riêng với những kế toán mới vào nghề,mới ra trường ví dụ như em đây. Em vừa mới làm kế toán cho một công ty về lĩnh vực phần mềm, công ty thành lập từ đầu năm 2007 và bên em có nộp tờ khai báo thuế TNDN tạm thời cho cả năm 2007. Em đã nộp được 3 quý mặc dù doanh nghiệp em chưa hề có 1 đồng doanh thu nào. và cho đến tháng 9 này doanh nghiệp em mói có 1 hóa đơn đầu ra (thuế VAT là o%). Em thấy các pác có trao đổi với nhau về vấn đề luật thuế TNDN thay đổi mới..... ( em chưa biết tẹo nào về luật cũ, cũng như là luật mới của thuế TNDN, em đang nghiên cứu mà...). Câu hỏi em muốn hỏi các pác ở đây là: bắt đầu từ quý 4 thì doanh nghiệp em tính thuế TNNDN như thế nào? vẫn như số tạm tính nhu đã nộp ở cơ quan thuế hay là phải tính khác? xin các pác giúp em với

H

hoanang

Guest
10/9/07
10
0
0
Hà Nội
vấn đề này bạn phải hỏi cán bộ thuế quản lý cty bạn.vì tớ thấy có nơi phải làm theo thông tư mới là nộp thuế theo thực tế, nhưng có nơi thì vẫn nộp số tạm tính.

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
:freddy:chào các pác! em vừa mới biết đến Weketoan và thấy rằng Webketoan thật là bổ ích cho các kế toán nói chung và nói riêng với những kế toán mới vào nghề,mới ra trường ví dụ như em đây. Em vừa mới làm kế toán cho một công ty về lĩnh vực phần mềm, công ty thành lập từ đầu năm 2007 và bên em có nộp tờ khai báo thuế TNDN tạm thời cho cả năm 2007. Em đã nộp được 3 quý mặc dù doanh nghiệp em chưa hề có 1 đồng doanh thu nào. và cho đến tháng 9 này doanh nghiệp em mói có 1 hóa đơn đầu ra (thuế VAT là o%). Em thấy các pác có trao đổi với nhau về vấn đề luật thuế TNDN thay đổi mới..... ( em chưa biết tẹo nào về luật cũ, cũng như là luật mới của thuế TNDN, em đang nghiên cứu mà...). Câu hỏi em muốn hỏi các pác ở đây là: bắt đầu từ quý 4 thì doanh nghiệp em tính thuế TNNDN như thế nào? vẫn như số tạm tính nhu đã nộp ở cơ quan thuế hay là phải tính khác? xin các pác giúp em với

Thông tư 60 đã có hiệu lực toàn quốc và áp dụng cho kỳ khai thuế quý 3. Bạn nên tham khảo thêm và xem ở link dưới để biết cách lập khai thuế quý
http://webketoan.vn/forum/showthread.php?t=31352

V

vumailien

Guest
31/7/07
5
0
0
Hà nội
Khai thuế TNDN tạm tính từ tháng 10 năm nay đến t10 năm sau

Các anh chị ơi! Công ty em mới thành lập t5/2006, kế toán cũ của Công ty đã nộp thuế TNDN Q2 năm 2006, sau đó t10/2006 thì khai và nộp thuế TNDN cho cả năm tức là từ t10/2006 đến t10/2007.Như thế có đúng không ạ? Nghe chị kế toán cũ bảo bây giờ em phải khai và nộp thuế TNDN tạm tính từ tháng10/207 đến t10/2008. Anh chị giúp em với, em cứ tiếp tục khai thuế TNDN tạm tính cả năm, tức là cứ đến tháng 10 năm nay thì nộp tờ khai tạm tính thuế TNDN tính đến t10 năm sau được không ạ?

H

Hisun

Guest
Thế công ty bạn quyết toán thuế, nộp báo cáo tài chính vào thời gian nào? Thường thì hết năm dương lịch được tính là hết năm tài chính, vì vậy đầu năm 2007 bạn đã phải làm tờ khai dự kiến thuế TNDN chứ nhỉ, căn cứ vào đó bạn đóng thuế từng quý một. Tuy nhiên đã có TT60 rồi, tạm tính thuế TNDN chỉ cho từng quý thôi, kể từ quý 3 này bạn thực hiện theo TT mới đi. Bạn xem kỹ lại thông tư mới nhé!

Sửa lần cuối:
B

BMC

Guest
17/7/07
30
0
0
Hà nội
Cho mình hỏi thêm 1 chút.
Công ty mình thành lập từ tháng 7 năm 2007 đến nay vẫn chưa đi vào hoạt động được vì nhiều nguyên nhân khác nhau. chưa phát sinh doanh thu cũng như chi phí gì, chưa mua hóa đơn tài chính, hàng tháng mình vẫn phải làm tờ khai thuế GTGT nhưng đánh dấu (x) vào chỉ tiêu số 10 "không phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ". Bây giờ hết quý 3 mình phải làm tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính ( mẫu số 01A/TNDN) như thế nào đây? Đồng thời làm Bản xác định số thuế thu nhập doanh nghiệp nộp theo quý ( Quý 3) như thế nào?, Đặc biệt Phần xác định tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu phải xác định như thế nào? khi mà không có doanh thu cũng như chi phí nào?
Mọi người hãy giúp mình nhé.
Xin cảm ơn !

H

hoacaphe83

Cao cấp
31/7/07
249
1
18
40
TP.Hồ Chí Minh
Bạn vẫn làm bình thường nhưng tất cả đều đánh số 0,nếu chưa phát sinh thì làm gì có số tiền thuế phải đóng hả bạn?
Thân chào.

B

BMC

Guest
17/7/07
30
0
0
Hà nội
Ồ! thế như vậy thì mình chỉ nộp nguyên mẫu thôi à. Và cụ thể ở đây là nộp những mẫu ( tờ khai) gì? bạn chỉ giùm mình nha.
Vì là công ty mới nên còn lúng túng nhiều.
Cảm ơn bạn.

B

BMC

Guest
17/7/07
30
0
0
Hà nội
Quý 3 cần nộp những tờ khai Thuế TNDN nào?

Cho mình hỏi thêm 1 chút.
- Công ty mình thành lập từ tháng 7 năm 2007 đến nay vẫn chưa đi vào hoạt động được vì nhiều nguyên nhân khác nhau. chưa phát sinh doanh thu cũng như chi phí gì, chưa mua hóa đơn tài chính, hàng tháng mình vẫn phải làm tờ khai thuế GTGT nhưng đánh dấu (x) vào chỉ tiêu số 10 "không phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ". Bây giờ hết quý 3 mình phải làm tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính ( mẫu số 01A/TNDN) như thế nào đây? Đồng thời làm Bản xác định số thuế thu nhập doanh nghiệp nộp theo quý ( Quý 3) như thế nào?, Đặc biệt Phần xác định tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu phải xác định như thế nào? khi mà không có doanh thu cũng như chi phí nào?
- Trường hợp DN đang trong thời kỳ được miễn giảm thuế TNDN, mới chỉ phát sinh chi phí mà chưa có doanh thu thì xác định tỷ lệ thu nhập chịu thuế trên doanh thu như thế nào ?
- Trong Quý 3 này về phần thuế thu nhập danh nghiệp mình cần phải nộp những loại tờ khai gì? cụ thể là những mẫu nào ?
Mọi người hãy giúp mình nhé.
Xin cảm ơn !

P.S Has got acquainted with the girl, http://cyberblady.com, how it to you? Only it is fair!

Sửa lần cuối:
L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Gọi điện lên Phòng hỗ trợ kê khai Thuế , hỏi thế chắc chắn chính xác mà nhanh hơn là ngồi viết bài gửi lên Web.

B

BMC

Guest
17/7/07
30
0
0
Hà nội
Mình cũng đã từng lên phòng hỗ trợ kê khai thuế hỏi 2 lần trong 2 trường hợp nhưng họ trả lời rất chung chung, mỗi người 1 ý, chả biết tin ai.
Thôi đành viết bài lên diễn đàn cùng trao đổi như thế khách quan hơn. Vì kế toán là hoạt động thu thập và xử lý thông tin mà bạn.

N

namdoc

Guest
7/9/07
13
0
0
36
Hà Nội
nộp TK 01A/TNDN có nộp kèm báo cáo tài chính ko?

cong ty e chỉ là công ty XD nhỏ, không làm báo cáo tài chính theo quý, vậy tức là phải làm theo TK 01B/TNDN ạ?
Nhưng e thấy TK 01B/TNDN khó hiểu hơn 01A/TNDN vậy nếu e làm theo TK 01A/TNDN thì phải nộp kèm báo cáo tài chính theo quý ạ?
Phiền mọi người trả lời sớm dùm. Cảm ơn nhiều ạ!
:1luvu:

N

namvan

Cao cấp
28/9/07
215
1
18
46
Xứ sở Hoa Ban trắng
Nếu cty bạn xác định được doanh thu, chi chí trong quíy thì bạn lập tờ khai 01A/TNDN, không thif làm 01B
Còn Báo cáo tài chính theo quý chie áp dụng đối với DN lớn, DN nhà nước thực hiện chế độ 15. Đơn vị bạn nhỏ áp dụng theo 48 thì không phải lập và gửi BCTC quý, chỉ gửi TK TNDN quý là được

A

anhhạ

Guest
Chào các bạn.
Mình có thắc mắc muốn hỏi các bạn chút. Theo tờ khai tạm tính thuế thu nhập doanh nghiệp quý có chỉ tiêu 15 là lỗ được chuyển trong kì. Bạn nói rằng có thể chuyển lỗ từ các quý trước chuyển sang. Vậy theo bạn khi nộp tờ khai tạm tính đó có cần kèm theo giấy tờ hay văn bản gì xác nhận số lỗ chuyển sang kì này không.
Cám ơn các bạn.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Tên chủ đề này rộng quá nên rất nhiều bạn đã gửi lên các câu hỏi khác nhau. Người hỏi muốn có câu trả lời nhưng người trả lời thì không biết nhìn đâu mà lần. Mình đã định tách ra nhưng đành chịu thua. Nếu bạn nào chưa có được câu trả lời thì các bạn tìm và xem lại những chủ đề trước đó đã có trong diễn đàn hoặc các bạn có thể lập chủ đề mới. Chủ đề này xin được khóa tại đây, dù rằng nhiều bạn chưa có được câu trả lời.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA