Mỗi tuần một chuyên đề

Chi Phí Lương

• Thread starter longcv
  • Ngày gửi
L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Chào các bạn.
Tôi mới làm KT Gia Công nên hơi bỡ ngỡ. Có vấn đề này tôi mong các bạn góp ý :
Chỗ tôi Hợp Đồng Gia Công với Cty bên Hàn Quốc về hàng Thêu Ren nên phải thuê nhân công Lao Động. Nguyên phụ liệu chúng tôi xuất , cuối tháng chỉ tính chi phí gia công .
Hỏi thuế về khoản chi phí nhân công thì Thuế nói phải có Hóa Đơn của các nơi mà mình đã thuê gia công.
Vậy tôi muốn hỏi, các nhân công mà tôi thuê làm không phải là các Đại Lí đã được NN cấp chứng chỉ KD, đơn thuần họ chỉ là 1 nhóm người Lao Động tập hợp lại làm sao có Hóa Đơn được.
Bạn nào đã trải qua trường hợp này xin chỉ cho tôi ít mưu mẹo trong lĩnh vực này để tôi hợp lí hóa Chi phí Nhân Công.
Rất mong sự giúp đỡ của các bạn :bigok:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kikun

Guest
22/8/07
6
0
0
HCM
Xin chào !
Tôi có vấn đề này muốn hỏi, mong các thành viên góp ý. Tôi làm ở công ty thực phẩm. Vừa rồi, cty tôi có mua 1 xe tải nhỏ cũ của người dùng bán lại để dùng chở hàng. Bây giờ, nếu mình muốn đưa cái xe này vào làm TS của cty thì mình phải làm những gì? Có phải mình sẽ làm hợp đồng với người bán xe, sau đó lên CCT để mua hóa đơn và đóng 19.2% tiền thuế ko? Hay là có cách nào khác ko? Mong cac thành viên chỉ giáo. Thanks!

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
Xin chào !
Tôi có vấn đề này muốn hỏi, mong các thành viên góp ý. Tôi làm ở công ty thực phẩm. Vừa rồi, cty tôi có mua 1 xe tải nhỏ cũ của người dùng bán lại để dùng chở hàng. Bây giờ, nếu mình muốn đưa cái xe này vào làm TS của cty thì mình phải làm những gì? Có phải mình sẽ làm hợp đồng với người bán xe, sau đó lên CCT để mua hóa đơn và đóng 19.2% tiền thuế ko? Hay là có cách nào khác ko? Mong cac thành viên chỉ giáo. Thanks!
Bạn yêu cầu bên bãn xuất hóa đơn cho cty bạn, sau đó bạn làm bảng đăng ký TSCĐ với cơ quan thuế và bảng phân khấu hao TSCĐ.
Thân!

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Bạn mang toàn bộ giấy tờ mua của họ gồm giấy bán, đăng ký sở hữu ra thuế nộp thuế trức bạ, lên công an hay giao thông công chính làm chuyển đăng ký về công ty bạn hạch toán tăng TSCD và khấu hao bình thường

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA