Mỗi tuần một chuyên đề

Thiết kế phiếu thu và chi trên access

• Thread starter lantra
  • Ngày gửi
lantra

lantra

Guest
22/8/07
97
0
0
Quê Bác
các bác ơi có ai có biết cách thiết kế phiếu chi và phiếu thu trên Access ko giúp mình làm với. Mình tự thiết kế 1 phần mềm nhỏ cho Dn mình nhưng rêng và PT và PC thì mình chả biết làm thế nào cả?

Khóa học Quản trị dòng tiền
lantra

lantra

Guest
22/8/07
97
0
0
Quê Bác
phiếu thu chi trên access

các bác ơi có ai có biết cách thiết kế phiếu chi và phiếu thu trên Access ko giúp mình làm với. Mình tự thiết kế 1 phần mềm nhỏ cho Dn mình nhưng rêng và PT và PC thì mình chả biết làm thế nào cả?
với lại tổng các trang reports mình làm mai nó cũng ko ra nữa, có cách nào dơn giản dễ hiểu nhất ko hả các bác giúp em với?

toannguyen

toannguyen

Guest
28/12/05
173
0
0
49
HCM
Cũng đơn giản thôi nhưng trên diễn đàn khó hướng dẫn chi tiết bạn ơi. Nôm na là để tạo hai phiếu này bạn vào module Report để làm nhé.

L

lehongduc

Trung cấp
29/3/05
131
1
18
64
VietNam
Có sẵn rồi đây bạn ơi

với lại tổng các trang reports mình làm mai nó cũng ko ra nữa, có cách nào dơn giản dễ hiểu nhất ko hả các bác giúp em với?

Chào Bạn,
Nếu yêu cầu chỉ thế thôi thì xin mời bạn tải về từ đây:
http://lehongduc.mangbinhdinh.com
Hoàn toàn miễn phí. Sẵn sàng mọi thứ cho bạn rồi, khỏi mất công thiết kế chi cho mất thời gian.
Chúc sức khỏe

Z

ZRComic

Sơ cấp
26/2/07
11
0
1
Quảng Nam
Chài ai sao bạn không dùng Querry để lọc mà lại phải làm cái kiểu gì kỳ cục thế...? :)

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
dùng qerry chi zị??? co mẫu thì post lên cho em coi vói...!
vì khi làm quyế toán phải in thu - chi số lượng lớn lắm.. mấy anh chị có cách nào nhanh gọn lẹ chỉ em với...!

H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam
Bạn thiết kế 1 phần mềm nhỏ về cái chi. Trong đó có những table gì? Bạn muốn tạo phiếu thu và chi thì phải lấy nguồn dữ liệu từ table mà mình không biết bạn đã tạo ra được những table nào trong phần mềm của bạn. Vậy bạn có thể nói rõ và chi tiết hơn 1 chút được không thì mới giúp bạn được chứ

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
462
0
16
Hồ Chí Minh
đầu tiên : mình sẽ lọc dữ liệu trong excell ( so phiếu chi, ngày tháng, tên , lý do, so tien, bằng chử, số chứng từ).
bước 2 : mình sẽ tạo table trong access.
bước 3 : copy du liệu từ excel wa access.
bước 4 : tạo report liên kết để xuất dữ liệu in
bước 5 :innnnnnnnnn

C

caobang1979

Sơ cấp
4/8/09
7
0
0
44
Cao Bằng
mình muốn tìm PM viết phiếu thu chi cho khối HCSN, ứng dụng trên accsess mà khó quá.bạn nào có she..cho mình với.xin cám ơn

V

vonhan427

Guest
26/4/16
3
0
1
31
Mình cũng gặp vấn đề tương tự, cứ tạo report là nó xuất hiện hết danh sách khách hàng, em muốn in ra theo mã khách hàng thôi, vậy em phải làm sao ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA