Mỗi tuần một chuyên đề

Bậc,Mức Thuế Môn bài

• Thread starter phuchuy
  • Ngày gửi
N

nguyencaominh

Guest
hồ sơ nhân sự

chào cả nhà. cả nhà ơi cho mình hỏi mình muốn thành lập 1 hệ thống quản lý nhân sự trong công ty nhưng chưa biết phải làm thế nào. ai biết xin chỉ giùm mình nha! thanks trước nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungvan83

Guest
19/12/07
7
0
1
Ha noi
Cho hỏi năm 2010 thuế môn bài có gì thay đổi ko

P

phuong cam

Guest
mất tờ khai thuế môn bài

chào các bạn!
do sơ xuât mình bị mất tờ khai thuế môn bài năn 2009, mình ko biết có bị sao ko nữa, bạn nào biết giúp mình với. cty mình có bị fa5t ko? nếu fat thì bao nhiêu?

T

thuytrai

Guest
23/3/10
2
0
0
40
hải phòng
vậy công ty 100% vốn nước ngoài thì chương loại khoản có giống như trên ko ạ? vốn điều lệ là 1,7 tỷ, còn vốn đầu tư là 5 tỷ thì đóng theo bậc mấy ạ?

thì công ty bạn chỉ phải đóng 1tr tiền thuế môn bài mỗi năm thôi

T

tuyet182

Guest
18/5/09
3
0
0
36
nam dinh
Mình đang làm hồ sơ xin giấy phép kinh doanh cho một công ty may mặc bạn nào biết có thể chỉ cho mình với:
- Mức vốn pháp định
- Hồ sơ gồm những gì
- Làm sao để lấy được giấy phép kinh doanh nhanh nhất

timbolac

timbolac

Học việc
13/9/07
456
2
18
MC
- Làm sao để lấy được giấy phép kinh doanh nhanh nhất

Muốn làm nhanh thì có thể nhờ Dịch vụ (Họ làm cho mình từ A...Z), như mình ở Quảng Ninh, thì chỉ cần công chứng giấy CMND của các thành viên và nộp khoảng hơn 5 triệu , một tuần sau có GPKD.

V

viettuyen0907

Guest
10/12/09
1
0
0
Dong Nai
tôi xin hỏi là quyết toán thuế TNCN 2009 thì những lao động có thu nhập chưa phải đến mức nộp thuế thì có phải quyết toán ko vậy??.
Xin cám ơn./

H

haytrinh

Sơ cấp
18/5/10
3
0
1
40
Hung Yen
Thuế môn bài ở chỗ Công ty mình hoạt động thì đã có mức áp sẵn, cứ đến cuối năm thì bên chi cục thuế lại cwr người đến thu thuế môn bài theo giấy đăng ký kinh doanh.
Các bạn cho mình hỏi Cách tính vốn tự có của doanh nghiệp như thế nào với. Có phải vốn tự có = TS ngắn hạn - nợ ngắn hạn ko?

Lanxitin

Lanxitin

Emgaithaibinh2004
8/4/10
105
0
0
Thái Bình
tôi xin hỏi là quyết toán thuế TNCN 2009 thì những lao động có thu nhập chưa phải đến mức nộp thuế thì có phải quyết toán ko vậy??.
Xin cám ơn./
Những lao động làm việc từ tháng 7 đến hết tháng 12 dù có thu nhập chưa đến mức chịu thuế thì cũng phải quyết toán hết.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Muốn làm nhanh thì có thể nhờ Dịch vụ (Họ làm cho mình từ A...Z), như mình ở Quảng Ninh, thì chỉ cần công chứng giấy CMND của các thành viên và nộp khoảng hơn 5 triệu , một tuần sau có GPKD.
Ui giời ơi!!! Mất hơn 5triệu cơ àh!Chặt chém quá.:wall:

N

nga kien

Guest
Ðề: Bậc,Mức Thuế Môn bài

Cả nhà cho em hỏi, vốn điều lệ của công ty không thay đổi nhưng Đơn vị trực thuộc hạch toán phụ thuộc cùng địa phương thay đổi thì có phải nộp tờ khai thuế môn bài không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA